Mỗi tuần một chuyên đề

Xin hỏi Lương 25 triệu đóng bh 5 triệu được không

• Thread starter ketoannhaque
  • Ngày gửi
K

ketoannhaque

Sơ cấp
13/7/21
29
1
3
Lương 25tr mà đóng BH ở mức 5tr, mọi người giúp em phân bổ với ạ, có người hỏi em mà em không biết trả lời sao nữa. Cty em lương k cao như thế mà lương cao thì đóng cao. Đằng này 25tr nhưng BH chỉ muốn 5tr thôi ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buimaihien

Sơ cấp
2/10/10
19
3
3
thái bình
Lương 25tr mà đóng BH ở mức 5tr, mọi người giúp em phân bổ với ạ, có người hỏi em mà em không biết trả lời sao nữa. Cty em lương k cao như thế mà lương cao thì đóng cao. Đằng này 25tr nhưng BH chỉ muốn 5tr thôi ạ
Cái này chẳng ai giúp được đâu bạn ạ. Thực tế doanh nghiệp thế nào thì làm như thế thôi.

wktgroup

wktgroup

Trang điểm tử thi
12/7/21
68
9
8
41
Facebook
Cái này tùy từng bộ phận và quy chế lương của Công ty. Ký hợp đồng lương cơ bản 5 triệu còn lương doanh số thì căn cứ vào doanh số thực tế trong kỳ để hưởng lương và khoản lương doanh số này không có sự biến động khác nhau nên lương doanh số không thể làm căn cứ đóng bảo hiểm được. Vậy thu nhập 25 triệu nhưng đóng bảo hiểm 5 triệu cũng là bình thường tùy tình huống.

• Like
Reactions: ketoannhaque
L

lankaty

Trung cấp
11/8/16
54
5
8
28
Lương 25tr đóng BH 5 tr thì khi quyết toán lương cuối năm số liệu bên Bảo hiểm nhận được có sự chênh lệch nên bên BHXH sẽ gọi bạn lên làm việc thôi còn thuế thì ko sao. Chỗ mình là như thế! :D

wktgroup

wktgroup

Trang điểm tử thi
12/7/21
68
9
8
41
Facebook
Lương 25tr đóng BH 5 tr thì khi quyết toán lương cuối năm số liệu bên Bảo hiểm nhận được có sự chênh lệch nên bên BHXH sẽ gọi bạn lên làm việc thôi còn thuế thì ko sao. Chỗ mình là như thế! :D
Bên mình công ty cổ phần mấy năm nay chưa thấy bảo hiểm gọi bạn ạ, chắc tùy chỗ thôi còn về cơ bản thì không sai phạm so với luật bảo hiểm.

L

lankaty

Trung cấp
11/8/16
54
5
8
28
Bên mình công ty cổ phần mấy năm nay chưa thấy bảo hiểm gọi bạn ạ, chắc tùy chỗ thôi còn về cơ bản thì không sai phạm so với luật bảo hiểm.
Tùy từng nơi thôi bạn , thế nên trước khi làm gì thì phải tìm hiểu tính nết của cơ quan hành chính nơi đó là ổn. :D

wktgroup

wktgroup

Trang điểm tử thi
12/7/21
68
9
8
41
Facebook
Tùy từng nơi thôi bạn , thế nên trước khi làm gì thì phải tìm hiểu tính nết của cơ quan hành chính nơi đó là ổn. :D
Thế này là lên mời đi coffee để tìm hiểu tâm tư cán bộ rồi :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA