Cách kiểm tra chữ ký số trên hợp đồng điện tử

lplinh0906

lplinh0906

Sơ cấp
19/7/21
27
0
1
28
Mọi người giúp em với ạ,
Công ty em có khách hàng ở xa muốn ký hợp đồng điện tử để nhanh chóng hoàn thành thủ tục nhưng sêp em thì sợ chữ ký số đó photoshop và ko hợp lệ. Mọi người có cách nào kiểm tra chữ ký số là hợp lệ không ạ?
Em đã xem cách kiểm tra qua gg mà không làm được.:(

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

AM accounting

Sơ cấp
26/7/21
30
16
8
32
Mọi người giúp em với ạ,
Công ty em có khách hàng ở xa muốn ký hợp đồng điện tử để nhanh chóng hoàn thành thủ tục nhưng sêp em thì sợ chữ ký số đó photoshop và ko hợp lệ. Mọi người có cách nào kiểm tra chữ ký số là hợp lệ không ạ?
Em đã xem cách kiểm tra qua gg mà không làm được.:(
Chào bạn,
Có 2 cách để bạn kiểm tra chữ ký số trên hợp đồng
Bạn nhận hợp đồng mở file PDF lên và kiểm tra:

Cách 1- Kiểm tra bằng “Signature Panel”

Click vào “Signature Panel” bên phải màn hình, menu Digital Panel hiển thị những chữ ký số trên hợp đồng.​

Double click vào chữ ký số cần kiểm tra => click vào “Signature Detail” để kiểm tra certificate chứng thư số, trạng thái chữ ký số trên hợp đồng: Hợp đồng toàn vẹn, thông tin chữ ký số, ngày giờ ký số
Cách 2- Kiểm tra bằng cách click trực tiếp vào chữ ký số

Click trực tiếp vào chữ ký số cần kiểm tra => hiện menu “Signature Validation Status” => Click “Signature properties” hiển thị trạng thái chữ ký số trên hợp đồng: Hợp đồng toàn vẹn, thông tin chữ ký số, ngày giờ ký số.​

Đính kèm

5.9 KB · Lượt xem: 4
    7.2 KB · Lượt xem: 4
lplinh0906

lplinh0906

Sơ cấp
19/7/21
27
0
1
28
Chào bạn,
Có 2 cách để bạn kiểm tra chữ ký số trên hợp đồng
Bạn nhận hợp đồng mở file PDF lên và kiểm tra:

Cách 1- Kiểm tra bằng “Signature Panel”

Click vào “Signature Panel” bên phải màn hình, menu Digital Panel hiển thị những chữ ký số trên hợp đồng.​

Double click vào chữ ký số cần kiểm tra => click vào “Signature Detail” để kiểm tra certificate chứng thư số, trạng thái chữ ký số trên hợp đồng: Hợp đồng toàn vẹn, thông tin chữ ký số, ngày giờ ký số
Cách 2- Kiểm tra bằng cách click trực tiếp vào chữ ký số

Click trực tiếp vào chữ ký số cần kiểm tra => hiện menu “Signature Validation Status” => Click “Signature properties” hiển thị trạng thái chữ ký số trên hợp đồng: Hợp đồng toàn vẹn, thông tin chữ ký số, ngày giờ ký số.​

Em đã làm theo cách này nhưng hợp đồng hay hóa đơn điện tử của các doanh nghiệp tư nhân thì em không kiểm tra đc, còn bên BHXH hay bộ Công an thì em kiểm tra được ạ. Không biết là sao ạ :(

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Để cho chắc bạn xin bên đối tác cái CV cho phép sử dụng CKS trên hợp đồng. Bữa mình nhận cái Hợp đồng có CKS của bên Bảo hiểm sau đó gửi Ngân hàng mà bên Ngân hàng còn đòi contact để check xem đúng không. Đúng mệt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA