Xin công thức tính quyết toán tạm ứng NV

• Thread starter uyennguyen2212
  • Ngày gửi
uyennguyen2212

uyennguyen2212

Sơ cấp
28/3/22
3
0
1
Anh chị xin giúp e với, e mò công thức để lập excel bảng tạm ứng ko dc ah. Xin anh chị cứu e với ah

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,700
1,381
113
50
TP.HCM
Anh chị xin giúp e với, e mò công thức để lập excel bảng tạm ứng ko dc ah. Xin anh chị cứu e với ah
Em cần gửi file để anh chị xem em cần luồng dữ liệu liên quan thế nào mới hướng dẫn được.

uyennguyen2212

uyennguyen2212

Sơ cấp
28/3/22
3
0
1
Em cần gửi file để anh chị xem em cần luồng dữ liệu liên quan thế nào mới hướng dẫn được.
Da, e làm thành File này mà ko biết có chính xác chưa, xin anh chị xem và kiểm tra giúp e với ah. e xin cảm ơn anh chị nhiều lắm ah

Đính kèm

• 1 - TU_2021.xlsx
    106.3 KB · Lượt xem: 5
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Chào em,
Chị có xem file của em, chị thấy chưa được khoa học và hợp lý.
Chị có các đầu tiêu đề, để em điền thông tin vào đó và theo dõi nhé.
Bên em nếu dùng phần mềm kế toán thì nên tạo mã riêng, còn nếu dùng excel thì tham khảo các đầu mục chị gửi trong file và hướng dẫn nhận liệu nhé.

Ngoài ra, để theo dõi được tạm ứng, chị có 1 gợi ý: Em xây dựng quy trình thanh toán hoặc quy trình tạm ứng cho sếp để ban hành cho mọi người biết và làm theo.
Nguyên tắc cốt lõi là chưa hoàn ứng hết thì không được nhận tạm ứng;
Hạn chế tối đa việc ứng trước tiền của nhân sự những trường hợp không cần thiết.

Mong là giúp được em phần nào đó.

Đính kèm

• 1 - TU_2021.xlsx
    107 KB · Lượt xem: 3
  • Like
Reactions: Viet Huong
uyennguyen2212

uyennguyen2212

Sơ cấp
28/3/22
3
0
1
Chào em,
Chị có xem file của em, chị thấy chưa được khoa học và hợp lý.
Chị có các đầu tiêu đề, để em điền thông tin vào đó và theo dõi nhé.
Bên em nếu dùng phần mềm kế toán thì nên tạo mã riêng, còn nếu dùng excel thì tham khảo các đầu mục chị gửi trong file và hướng dẫn nhận liệu nhé.

Ngoài ra, để theo dõi được tạm ứng, chị có 1 gợi ý: Em xây dựng quy trình thanh toán hoặc quy trình tạm ứng cho sếp để ban hành cho mọi người biết và làm theo.
Nguyên tắc cốt lõi là chưa hoàn ứng hết thì không được nhận tạm ứng;
Hạn chế tối đa việc ứng trước tiền của nhân sự những trường hợp không cần thiết.

Mong là giúp được em phần nào đó.
Da, e xin cảm ơn c nhiều lắm ah

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA