Các nghiệp vụ phát sinh trong sổ phụ ngân hàng nhập vào file NKPS là nhập ntn ạ cả nhà chỉ giáo e vs ạ

• Thread starter xuân KT086
  • Ngày gửi
xuân KT086

xuân KT086

Sơ cấp
29/12/22
40
17
8
26
Cả nhà cho em gái đang còn gà hỏi chút vs ạ! Các nghiệp vụ phát sinh trong sổ phụ ngân hàng nhập vào file NKPS là nhập ntn ạ? ý e là nhập bên nợ hay bên có hay nhập cả 2 vào file đó ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
Cả nhà cho em gái đang còn gà hỏi chút vs ạ! Các nghiệp vụ phát sinh trong sổ phụ ngân hàng nhập vào file NKPS là nhập ntn ạ? ý e là nhập bên nợ hay bên có hay nhập cả 2 vào file đó ạ.
Để hạch toán được các nghiệp vụ liên quan đến tài khoản ngân hàng, bạn nên đọc kỹ hướng dẫn về TK này.

Có một nguyên lý cơ bản như này:
Tiền doanh nghiệp nhận được vào TK ngân hàng thì ngân hàng sẽ BÁO CÓ cho DN, DN rút tiền mặt hoặc dùng tiền từ TK ngân hàng thanh toán đi thì ngân hàng sẽ BÁO NỢ cho DN.

xuân KT086

xuân KT086

Sơ cấp
29/12/22
40
17
8
26
Để hạch toán được các nghiệp vụ liên quan đến tài khoản ngân hàng, bạn nên đọc kỹ hướng dẫn về TK này.

Có một nguyên lý cơ bản như này:
Tiền doanh nghiệp nhận được vào TK ngân hàng thì ngân hàng sẽ BÁO CÓ cho DN, DN rút tiền mặt hoặc dùng tiền từ TK ngân hàng thanh toán đi thì ngân hàng sẽ BÁO NỢ cho DN.
em cảm ơn chị nhiều ạ

• Like
Reactions: Viet Huong

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA