Chứng từ khấu trừ thuế TNCN

• Thread starter DOAN THI HANH
  • Ngày gửi
D

DOAN THI HANH

Sơ cấp
10/2/09
12
2
3
43
DA NANG
Em chào anh chị. Cho em hỏi là Công ty em năm 2023 vừa rồi cho 3 bạn ký hợp đồng từ tháng 3, thử việc 1 tháng . Sau 1 tháng ký hợp đồng thì được ký HĐ 12 tháng. Trong năm có phát sinh khấu trừ thuế TNCN. mà giờ cuối năm bạn ấy muốn tự quyết toán, mà trong năm Công ty em không làm cái cấp chứng từ khấu trừ thuế cho cá nhân. Bây giờ mình muốn xử lý trường hợp này thì làm thế nào ạ.
Em cảm ơn anh chị rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Em chào anh chị. Cho em hỏi là Công ty em năm 2023 vừa rồi cho 3 bạn ký hợp đồng từ tháng 3, thử việc 1 tháng . Sau 1 tháng ký hợp đồng thì được ký HĐ 12 tháng. Trong năm có phát sinh khấu trừ thuế TNCN. mà giờ cuối năm bạn ấy muốn tự quyết toán, mà trong năm Công ty em không làm cái cấp chứng từ khấu trừ thuế cho cá nhân. Bây giờ mình muốn xử lý trường hợp này thì làm thế nào ạ.
Em cảm ơn anh chị rất nhiều.
Giờ kiên hệ bên bán hoá đơn điện tử để mua chứng từ khấu trừ thuế điện tử rồi thông báo phát hành và xuất chứng từ khấu trừ cho NLĐ.
Chứng từ khấu trừ thuế không bị giới hạn thời gian như kiểu xuất hoá đơn đúng thời điểm nên không lo sợ bị phạt nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA