Mỗi tuần một chuyên đề

Lỗi mất nick trên diễn đàn

• Thread starter newacc
  • Ngày gửi
N

newacc

Sơ cấp
27/7/04
18
0
1
Lỗi này theo mình là khá nghiêm trọng, nếu 2 min không sớm sửa lỗi thì nick của các thành viên sẻ rất lộn xộn.
Sáng thứ hai mình vẫn web kế toán với nick V, làm việc bình thường và log out vào buổi trưa. Xin nói rõ là buổi sáng này mình connect thông qua proxy.
Buổi chìều cùng ngày, một bạn trong phòng đã dùng máy mình để đăng nhập diễn đàn với nick N, máy tính connect trực tiếp không qua proxy. Bạn N không thể đăng nhập vào diễn đàn với nick của mình vào buổi chiều thứ 2.
Sáng thứ ba, V connect trực tiếp vào diễn đàn (không thông qua proxy).Từ trang chủ vào diễn đàn thì đã tự động đang nhập với nick N, không làm sao log out ra được.
Sáng thứ 4, V conect vào diễn đàn thông qua proxy, vào diễn đàn với nick V nhưng khi viết bài thì lại là nick N.
Đúng là điên cả đầu.
Nếu lỗi này mà xảy ra cho thành viên webketoan thì có thể sẽ dẫn đến tình trạng sau: thành viên nào ra tiệm internet để đăng nhập vào webketoan mà cuối buổi không log out thì chắc sẻ mất nick luôn quá.
Không biết có bạn nào bị trường hợp này chưa ?
Và cuối cùng, bài này post lên diễn đàn không biết là nick N hay là Virgin đây !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Hm ... cuối cùng cũng tìm được gót chân Asin, xin viết ra đây để mọi người biết cách sửa khi mắc lỗi này.
Vì khi bạn newacc đăng nhập vào diễn đàn từ máy của Virgin đã chọn phần "ghi nhớ" nên mỗi lần Virgin login lại có tên là newacc và không thể nào logout khỏi cái tên này.
Nếu sử dụng winxp, bạn hãy vào phần My document and setting\cookies và xoá sạch các file trong đó. Kết quả là khi bạn đăng nhập vào diễn bàn, yêu cầu đăng nhập của diễn đàn sẻ diễn ra bình thường. Bạn chỉ cần gõ username và password của mình thế là xong.
Theo mình nghĩ, nếu bạn A nào ra tiệm internet và đăng nhập vào diễn dàn với nick của mình, sau đó quên logout thì chắc máy vi tính đó lúc nào cũng đăng nhập với nick của A forever.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Vậy là cuối cùng Virgin đã tìm lại được nick của mình. Vngeek đang xem lại vấn đề này nhưng có lẽ không có cách nào khác bởi vì bạn đã yêu cầu máy nhớ lại vào cookies và lại không thoát ra đúng cách thì thông tin đó phải còn lại thôi. Mục đích của nó là để tiện cho bạn lần sau không tốn thời gian đăng nhập lại mà.

K

kingh

Guest
7/11/03
63
0
0
Danang
Truy cập trang
Sao dạo này trang Web ketoan lại hay xuất hiện lỗi khi đọc tiếng Việt??????????

Cơ sở dữ liệu lu�*t Niệt Nam
Sở khoa học v�* công nghệ Đồng Nai
Ngo�*i ra bạn có thể s�* dụng cỗ máy Google để tìm kiếm rất tiện �*ch v�* ko thể nó sẽ tìm ch�*nh xác những trwng web n�*o có từ thông tư 120. Hãy th�* đi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA