Mẫu báo cáo thuế trong HTKK không đúng

• Thread starter wuka
  • Ngày gửi
W

wuka

Guest
3/4/07
5
0
0
TP HCM
Tôi down phần mềm HTKK2.1.0 về để sử dụng thử thì thấy mẫu biểu trong phần mềm không đúng với mẫu biểu trong thông tư 60. Xin hỏi có phải phần mềm HTKKK2.1.0 chưa hoàn chỉnh hay không? chúng ta phải đợi bản nâng cấp mới của Tổng Cục Thuế thì mới có thể sử dụng được phải không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Tôi down phần mềm HTKK2.1.0 về để sử dụng thử thì thấy mẫu biểu trong phần mềm không đúng với mẫu biểu trong thông tư 60. Xin hỏi có phải phần mềm HTKKK2.1.0 chưa hoàn chỉnh hay không? chúng ta phải đợi bản nâng cấp mới của Tổng Cục Thuế thì mới có thể sử dụng được phải không?
Tất cả các đơn vị đang kê khai theo phần mềm HTKK thì vẫn tiếp tục kê khai đến hết 31/12/07. Còn nếu chưa kê khai theo phâng mềm HTKK thì khai theo TT 60
Bạn đọc văn bản này xem nhé - TCT hướng dẫn chi tiết

Sửa lần cuối:
W

wuka

Guest
3/4/07
5
0
0
TP HCM
Tất cả các đơn vị đang kê khai theo phần mềm HTKK thì vẫn tiếp tục kê khai đến hết 31/12/07. Còn nếu chưa kê khai theo phâng mềm HTKK thì khai theo TT 60
Bạn đọc văn bản này xem nhé - TCT hướng dẫn chi tiết

Vậy là Tổng cục thuế chưa có phiên bản mới của phần mềm hỗ trợ kê khai thuế hả các bạn? Khi nào có phiên bản mới, anh em vui lòng thông báo cho mọi người cùng biết nhé.

Xin cảm ơn

T

thudo

Guest
15/1/07
10
0
0
Binh Thanh
cho mình chen ngang 1 tí
Mình đang sử dụng PM HTKK, như vậy mình có phải là bảng Phân bổ số thuế GTGTcủa hàng hoá dịch vụ mua vào được khấu trừ trong kỳ theo mẫu 02B/GTGT không ? Mình tìm trong phần hướng dẫn các biểu mẫu thì có mẫu này nhưng trong đĩa thì không có...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA