Mỗi tuần một chuyên đề

Ăn trưa cho nhân viên?

• Thread starter 123maianh
  • Ngày gửi
C

Cu bi

Guest
28/8/07
108
0
0
38
hà nội
pcccvietnam.com
cho em hỏi 1 chút! Cty em không muốn đưa tiền ăn trưa này vào bảng thanh toán lương, vì nó sẽ ảnh hưởng đến quỹ lương, tiền đóng BHXH,nên em sẽ làm 1 bảng hỗ trợ tiền ăn trưa ngoài để thanh toán tiền ăn trưa cho mọi người. Vậy trên HĐLĐ, ở dòng phụ cấp, em ghi là "cty hỗ trợ tiền ăn trưa 15.000 đ/người/ngày".Được ko các bác?nếu ghi thế,nó là 1 khoản phụ cấp mà ko có trên bảng thanh toán lương, có sao ko ah?
bác nào chỉ em làm sao cho đúng với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Tên KhucKhic kia nói rùi mà , hạch toán là phải rõ ràng + sạch đẹp...
Trong bảng lương làm sao cậu nhét cả tiền ăn uống của người ta vào .
Tách riêng ra chứ.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
cho em hỏi 1 chút! Cty em không muốn đưa tiền ăn trưa này vào bảng thanh toán lương, vì nó sẽ ảnh hưởng đến quỹ lương, tiền đóng BHXH,nên em sẽ làm 1 bảng hỗ trợ tiền ăn trưa ngoài để thanh toán tiền ăn trưa cho mọi người. Vậy trên HĐLĐ, ở dòng phụ cấp, em ghi là "cty hỗ trợ tiền ăn trưa 15.000 đ/người/ngày".Được ko các bác?nếu ghi thế,nó là 1 khoản phụ cấp mà ko có trên bảng thanh toán lương, có sao ko ah?

OK Chả sao cả, thực chất khoản tiền ăn giữa ca là một khoản chi phí

T

thanhtam104

Guest
28/9/07
19
0
0
37
hà tây
Nhưng anh Minh Trung ơi, ở công ty em tiền ăn của nhân viên là do công ty trả hộ thôi cuối tháng trừ vào tiền lương thực nhận trong bảng lương như thế có được ko ạ, hay phải thanh toán tiền ăn tách riêng ra

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Nhưng anh Minh Trung ơi, ở công ty em tiền ăn của nhân viên là do công ty trả hộ thôi cuối tháng trừ vào tiền lương thực nhận trong bảng lương như thế có được ko ạ, hay phải thanh toán tiền ăn tách riêng ra

Khi ko tính khoản này vào bảng chi TT tiền lương thì đâu phải thu lại khoản này từ lương của NLĐ:
Khi chi tiền ăn giữa ca ghi Nợ 6..../Có 111 (là chi phí của DN)

ToiyeuVN_2004

ToiyeuVN_2004

Guest
15/9/04
108
0
0
Ha noi

Tui có 02 ý để bạn Bạn phải quan tâm:

01- T­hực chất " tiền" ăn ca phải đưa vào bảng thanh toán lương vì nó nằm trong quỹ lương. Bằng cách nào đi chăng nữa khi Cty bạn XD việc hỗ trợ tiền ăn ca thì QĐ này sẽ thể hiện rõ vị trí của nó. Ví dụ " Lấy quỹ khen thưởng để chi phụ cấp tiền ăn ca"- Bạn có thấy vô lý không?

02- Nếu công ty QĐ hỗ trợ suất ăn ca/người ( lưu ý: đây là bữa ăn không phải là tiền), thì việc này bạn không cần tính vào quỹ lương vì nó tương tự như chi phí thông thường về quản lý.

Như vậy Cu bi đã biết cần phải làm gì rồi ? :pepsi:

A

anhminh702003

Guest
6/8/04
10
0
1
Ho Chi Minh city
Chào các ban vui lòng giúp mình với, Mình muốn sd hết số tiền ăn giữa ca theo qui định bằng mức lương tối thiểu. Các bạn nào có mẫu HĐ cung cấp suất ăn CN cho mình xin với
cám ơn nhiều.!
Địa chỉ của mình là: anhminh702003@yahoo.com

N

NoiBaiAirport

Guest
2/10/07
3
0
0
36
Thủ Đức
xí nha,ca anh chị cho e hỏi tí.trong thắc mắc của 123maianh đã ghi là công ty quy định là 12000 đ/mỗi người rồi mà,sao mình ko lấy số tiền đó nhân với công thức mà atm919 đã trích dẫn để tính toán.và e nghĩ sau khi tính phần nay ra rồi so sanh với số tiền thực tế ta có thể xác định mức tiền ăn trung bình hàng tháng mà.cái này chỉ là suy nghĩ của riêng em thôi,có gì sai ang chị chỉ bảo cho e với,thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA