Mỗi tuần một chuyên đề

Thuế GTGT & thuế NK đã nộp qua ngân hàng thì có biên lai của hải quan không?

• Thread starter xuro3
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
lần nhập khẩu trước thì bên cty mình có nộp luôn thuế GTGT và thuế nhập khẩu của lô hàng đó luôn và nhận được biên lại thu thuế của hải quan. Nhưng lần nhập này bên mình lại ko "được đóng" luôn tiền thuế mà phải để 20 ngày sau mới được đóng, và lần nhập này thì ở mãi dưới Hải phòng. Mình có đi nộp thuế gtgt và nhập khẩu bằng chuyển khoản rồi, nhưng còn tờ biên lai thu thuế như những lần trước đó thì sao nhỉ? họ sẽ gửi cho cổng ty mình hay là ko có vì là nộp bằng chuyển khoản? vậy khi hạch toán phần tiền thuế này thì chỉ dựa vào tờ giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước bằng chuyển khoản thôi hả các bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
lần nhập khẩu trước thì bên cty mình có nộp luôn thuế GTGT và thuế nhập khẩu của lô hàng đó luôn và nhận được biên lại thu thuế của hải quan. Nhưng lần nhập này bên mình lại ko "được đóng" luôn tiền thuế mà phải để 20 ngày sau mới được đóng, và lần nhập này thì ở mãi dưới Hải phòng. Mình có đi nộp thuế gtgt và nhập khẩu bằng chuyển khoản rồi, nhưng còn tờ biên lai thu thuế như những lần trước đó thì sao nhỉ? họ sẽ gửi cho cổng ty mình hay là ko có vì là nộp bằng chuyển khoản? vậy khi hạch toán phần tiền thuế này thì chỉ dựa vào tờ giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước bằng chuyển khoản thôi hả các bạn?

Nếu bạn đã nộp thuế GTGT và NK bằng chuyển khoản thì sẽ k nhận được Biên lai thu thuế đâu. Bạn chỉ cần căn cứ vào giấy nộp tiền mà hạch toán sổ sách & kê khai thuế thôi.
Thân

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Bạn Mai nói đúng rồi đó. nếu em nộp tiền trực tiếp tại Hải quan thì mới có biên lai, còn nếu em nộp bằng chuyển khoản thì Giấy nộp tiền vào NSNN bằng chuyển khoản đó là chứng từ để em hạch toán đấy.

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
ờ, ra thế,thế mà em cứ lăn tăn vì chưa biết làm thế nào, giừo thì ổn rồi.
thanks các bác nhiều lắm!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA