Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng dấu trên HĐ GTGT!

• Thread starter ketoan46
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

ketoan46

Guest
30/3/04
85
0
0
Chào cả nhà, cho mình hỏi một VĐ sau:
HĐ VAT có 3 liên nhưng khi đưa sếp kí sếp mình kí trên 3 liên nhưng chỉ đóng dấu 1 liên là liên 2 giao cho khách hàng, còn 2 liên kia ko đóng dấu.
Hôm trước sếp đưa dấu ra bảo nhân viên lễ tân đóng nốt các liên còn lại thì xảy ra trường hợp sau:
Vì HĐ có 2 người kí có thể là giám đốc hoặc phó giám đốc, nhưng chắc do không ko để ý nên cô bé đã đóng nhầm một số tờ HĐ chữ kí của người này nhưng đóng dấu chức danh của người kia. Khi phát hiện ra cô bé bảo mình là kế toán xử lý ntn?, giờ mình phải làm như thế nào với trường hợp này.
Cả nhà giúp mình với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
nhầm lẫn chuyện đó là bình thường, đóng ngược lại dấu bị nhầm để kg đọc được tên người bị nhầm. đóng dấu của người đúng xuống dưới.

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
:wall::mrstraetz
HĐ VAT có 3 liên nhưng khi đưa sếp kí sếp mình kí trên 3 liên nhưng chỉ đóng dấu 1 liên là liên 2 giao cho khách hàng, còn 2 liên kia ko đóng dấu.
Hôm trước sếp đưa dấu ra bảo nhân viên lễ tân đóng nốt các liên còn lại thì xảy ra trường hợp sau:
Vì HĐ có 2 người kí có thể là giám đốc hoặc phó giám đốc, nhưng chắc do không ko để ý nên cô bé đã đóng nhầm một số tờ HĐ chữ kí của người này nhưng đóng dấu chức danh của người kia. Khi phát hiện ra cô bé bảo mình là kế toán xử lý ntn?, giờ mình phải làm như thế nào với trường hợp này.

sao HD lại có 2 người ký cơ chứ
Mà công ty bạn cũng thật lạ.thế ai giữ hóa đơn?:dance2:Sao lại để nhân viên lễ tân đóng dấu
Mà đóng nhầm có nhiều k vây?:alcon:

Z

zoro

Cao cấp
1/8/06
255
2
0
webketoan
đóng nhầm một số tờ HĐ chữ kí của người này nhưng đóng dấu chức danh của người kia.

Chỉ đóng nhầm liên lưu thì thui...kệ nó, càng sửa càng tè le ra thêm. Chỉ nhầm chức danh thui mà, chứ nhầm tên luôn thì...hơi mệt đó.

C

chuyengiaketoan

lãng tử vô tình
21/7/07
258
2
0
Hà nội, TP HCM

Thế là sai rồi nhưng thôi cứ để như vậy. Sau này nếu cơ quan thuế có hỏi thì giải thích, lúc đó đóng lại dấu chức danh cũng chưa muộn. HD không nên tẩy xoá.

P

PhiLe

Guest
Thế là sai rồi nhưng thôi cứ để như vậy. Sau này nếu cơ quan thuế có hỏi thì giải thích, lúc đó đóng lại dấu chức danh cũng chưa muộn. HD không nên tẩy xoá.

Tiện thể cho em hỏi tí.Đối với tờ hóa đơn bán ra. Hóa đơn xuất cho người nước ngoài nên tiền lúc nào cũng chuyển khoản.VÌ thế nếu mình ghi là hình thức chuyển khoản. Thì có bắt buột phải ghi số tài khoản của khách hàng k?

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Có cũng được mà ko có cũng được.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Chuyên gia KT nói đúng đó, bạn cứ để nguyên hiện trường đi. Trường hợp này mình nghĩ bên Thuế cũng không có làm khó dễ gì đâu, mà có gì đi chăng nữa lúc đó giải trình cũng còn kịp chán.

K

ketoan46

Guest
30/3/04
85
0
0
Chuyên gia KT nói đúng đó, bạn cứ để nguyên hiện trường đi. Trường hợp này mình nghĩ bên Thuế cũng không có làm khó dễ gì đâu, mà có gì đi chăng nữa lúc đó giải trình cũng còn kịp chán.

Thanks các bác, em đành để vậy thôi, hi vọng sẽ không sao.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA