Mỗi tuần một chuyên đề

Cách lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ?

• Thread starter damthihuong
  • Ngày gửi
Trịnh Hồng Khánh

Trịnh Hồng Khánh

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
Thành viên BQT
Ðề: Cách lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ?

Mình thấy ai cũng xin file lập hết, nhưng qua kinh nghiệm của bản thân khi lập cái LCTT thì không có cái file hay cái phần mềm nào có thể hỗ trợ được bằng cách các bạn hiểu rõ hướng dẫn lập. Đôi khi các số liệu được lập tự động từ file Excel và Phần mềm kế toán vẫn bị sai, mà các bạn không biết, các bạn chỉ thấy "Tiền và tương đương tiền cuối kỳ bằng với số liệu trên CĐ Kế toán là các bạn ok. Hehehe. Nếu có nhiều bạn có nhu cầu lập như vậy, hay là mình offline 1 bữa về cái này cùng trao đổi có phải tốt hơn không???

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

AFI

Sơ cấp
21/7/12
35
0
0
36
Hải Phòng

Minh không hình dung được mảng BCTC, nên rất muốn hỉu bản chất cách lập, nhìn vào file sẵn nhìu luc ko bit như thế nào, mình vốn chậm ko nhanh , nên rất mong cả nhà giúp mảng LCTT và nhìu phần khác của BCTC

N

nguyenkimtuan32

Trung cấp
13/4/13
65
8
8
Hà Nội

Mua cái phần mềm mà làm cho nhanh, e vừa có người bảo có mua phần mềm fast ko, chắc làm bên đó ăn cắp được hay sao mà giá 1tr

B

bavihanoi

Guest
27/12/13
1
0
0
điện biên

Chào bạn Quang, minh mới nhận làm kế toán doanh nghiệp nên rất muốn nghiên cứu, học hỏi. Làm ơn cho mình xin phần Báo cáo lưu chuyển tiền tệ đó nhe. Cảm ơn bạn nhiều!

Bạn gửi cho minh xin ngay với nhé, theo địa chỉ: vannguyentam@gmail.com

Sửa lần cuối:
D

danht81

Guest
25/10/09
2
0
0
42
hcm

Ban quangdv oi cho mình xin file voi nhé! Địa chỉ mail của mình: danht81@yahoo.com.vn
Cảm ơn Bạn.

H

hongtram2606

Sơ cấp

Mình có 1 bản tính nháp phần LCTT trên excel, mình đã làm và thấy khá tiện. Bạn chỉ cần lấy tổng số phát sinh của hai TK 1111 và 1121 và đặt vào từng TK đối ứng trong đó. Số đầu kỳ bạn lấy BCTC năm trước điền vào, nếu bạn lấy đủ số PS của 2 TK trên và đặt đúng chỗ, sẽ ra ngay số cuối kỳ khớp với BCĐTK của bạn. Nếu bạn quan tâm, cho địa chỉ email mình sẽ send cho (vì minh không có quyền gửi file đính kèm).

Mình cũng đang tìm hiểu cách làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ, bạn gởi cho mình file này với nha, mail của mình:hongtram27031989@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA