Mỗi tuần một chuyên đề

Xin tài liệu ...

• Thread starter nmtri
  • Ngày gửi
N

nmtri

Guest
Mong các bạn chỉ cho tôi cách tìm kiếm các văn bản liên quan đến nghiệp vụ Kế toán Việt Nam :

- Luật Kế toán
- Các thông tư, văn bản hướng dẫn thi hành Luật kế toán

Nếu bạn nào có thể gửi cho tôi qua mail thì tốt quá (nmtri@ifisolution.com).

Tôi có nghe nói là sắp có 7 chuẩn mực kế toán Việt Nam, mọi người có thông tin về chủ đề này không ?

Cám ơn nhiều nhiều !

@+!

NMTri

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Hiện tại do host không chịu nỗi nên chúng tôi phải phải ngưng phần web tham khảo, nếu klhông bạn có thể down văn bản tham khảo bên đó.

Tạm thời bạn download văn bản Luật Kế toán tại đây nhé. Văn bản hướng dẫn thi hành và 7 chuẩn mực kế toán thì chưa thấy. Sau này, khi nào những văn bản này ra chúng tôi sẽ upload lên cho bạn đọc download.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Còn một thông tư số 89/2002/TT-BTC ban hành hướng dẫn kế toán thực hiện các chuẩn mực kế toán, nếu ko đợi được thì bạn có thể tham khảo qua trang web của bộ tài chính www.mof.gov.vn

P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Chú ý là với trang web của Bộ Tài chính, khi vào trang tìm kiếm, để có thể tìm kiếm chính xác bạn sử dụng bộ gõ cho font UNICODE. Nếu bạn xem trong mục từ khóa có từ mà trong văn bản bạn đình tìm kiếm có chọn luôn và ấn tìm kiếm.
Trang web sẽ liệt kê tất cả các VB trong CSDL có từ khoá mà bạn tìm.
Nếu không có thì bạn đánh vào ô nội dung tìm kiếm từ mà bạn cần tìm (hoặc số văn bản- Nếu là số văn bản thì phải đánh đúng VD: 89/2002/TT-BTC và mục Tìm theo thì chọn là số VB) sau đó ấn tìm kiếm.
Các ô khác thì không nên nhập vì theo kinh nghiệm của mình, nếu nhập đủ quá sẽ cho kết quả là: "không tìm thấy VB nào". Nếu bạn nhớ chính xác khoảng thời gian thì hãy nhập còn ko thì thôi, đành chịu khó tìm qua các trang vậy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA