Mỗi tuần một chuyên đề

Chỉ Tiêu "37" Thông Báo Lỗi?

• Thread starter study1003
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

study1003

Trung cấp
8/8/06
132
0
0
TP.HCM
Cho mình hỏi: chỉ tiêu "37" bằng tổng số gtgt điều chỉnh giảm trong tổng số của PL 01-3/GTGT cộng với tổng số thuế đã nộp vãng lai PL 01-5/GTGT, mình đã làm cả 2 phụ lục trên rồi mà chỉ tiêu "37" cứ thông báo kê khai sai, ai biết chỉ mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

uyenchau

Guest
18/12/07
2
0
0
Tp HCM
Mọi người ơi help mình với. Mình làm báo cáo thuế T01/2008 hoá đơn đầu vào mình khai dư (Hoá đơn ko có thuế GTGT).Bây giờ muốn điều chỉnh giảm Thuế GTGT đầu vào của tháng 03/2008, nhưng trong HTKT1.3.0 chỉ cho điều chỉnh ở phần bán ra [37].Mọi người ai biết xin chỉ giúp nhé. Cảm ơn nhiều.Đchỉ mail của mình: huynhchau1007@gmail.com

H

hutiumiga

Guest
13/3/08
44
0
0
Ho Chi Minh
Bạn lưu ý các chỉ tiêu 35, 37 trên tờ khai 01/GTGT có mục đích điều chỉnh tăng hoặc giảm thuế GTGT phải nộp do sai sót ở các kỳ trước. Bạn điều chỉnh như vậy sẽ làm giảm số thuế phải khấu trừ (hoặc được hoàn) và làm cho thuế GTGT phải nộp ở kỳ trước tăng lên. Bạn phải ghi vào chỉ tiêu 35 chứ.

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Chỉ Tiêu 37

Mọi người ơi help mình với. Mình làm báo cáo thuế T01/2008 hoá đơn đầu vào mình khai dư (Hoá đơn ko có thuế GTGT).Bây giờ muốn điều chỉnh giảm Thuế GTGT đầu vào của tháng 03/2008, nhưng trong HTKT1.3.0 chỉ cho điều chỉnh ở phần bán ra [37].Mọi người ai biết xin chỉ giúp nhé. Cảm ơn nhiều.Đchỉ mail của mình: huynhchau1007@gmail.com

bạn ơi bạn khai dư một hóa đơn đầu vào tức tháng sau bạn phải điều chỉnh giảm số thuế GTGT khấu trừ tăng số thuế GTGT phải nộp và sửa như sau nhé:
1) lập lại tờ khai 01/GTGT của tháng 01/2008 theo số đúng.
2) lập bảng giải trình 01/KHBS: Phần I) chỉ tiêu điều chỉnh tăng số thuế phải nộp: bạn ghi : điều chỉnh giảm số thuế được khấu trừ kì này -- mã số chỉ tiêu [23 : số bạn khai : a ---- số điều chỉnh b--- chênh lệch c
sau đó bạn tính tiền phạt nộp chậm theo tỉ lệ: C* số ngày nộp chậm* 0.05%
3) Số tiền"c" này bạn dùng để ghi vào chỉ tiêu [35] nhé.
4) đem nộp số tiền trên cho kho bạc là xong
Chúc thành công

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA