Mỗi tuần một chuyên đề

Đã có ai đậu từ F7 tới F9 mà hoàn toàn tự học ko ạ

• Thread starter fallingangelvy
  • Ngày gửi
F

fallingangelvy

Guest
24/9/07
17
0
0
36
TPHCM
Xin phép các anh chị cho em hỏi đã có ai pass từ F7 cho tới F9 mà hoàn toàn tự học ko ạ. Em nghe giai đoạn từ 7 tới 9 rất là khó khăn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NXD

Guest
Xin phép các anh chị cho em hỏi đã có ai pass từ F7 cho tới F9 mà hoàn toàn tự học ko ạ. Em nghe giai đoạn từ 7 tới 9 rất là khó khăn.

Nhiều người tự học từ đầu chí cuối bạn ạ!

B

bnhoangkt

Guest
22/12/07
4
0
0
44
Ho Chi Minh City

Có chứ bạn - Cấn thiết là mình tự học. Nhưng tự học không có nghĩa là bạn alone mà cần phải tìm hiểu thêm nhiều tài liệu và từ bạn bè những người đã pass hoặc tham gia diễn đàn như Web Kế toán chẳng hạn.
Thân. Best of luck to you.

gaconchaylonton

gaconchaylonton

Cuộc đời = nỗ lực + đam mê + cơ hội + may mắn
hic nhưng tự học cũng cần phải có nền tảng như thế nào chứ ạ,ngoài tài liệu do BPP cung cấp còn cấn thêm những tài liệu khác chẳng hạn như để dịch giải các thuật ngữ chẳng hạn chứ nhiều từ biết nghĩa TV nhưng k hiểu được nội dung ẩn chứa đằng sau thì sao học được ạ.em đang là SV năm thứ 2ngành kiểm toán của tài chính,em thì chắc chắn k đủ tiền để theo học rồi(hic tiền phí hội viên và lệ phí thi cũng khó ấy ạ mà đợi ra trường rồi thì hơi muộn_buồn nên xác định tự học mở mang kiến thức cũng như trình đọ TA còn có thi hay k thì em chưa biết được,mà em thì k quen biết ai học ACCA cả mà nhiều khi ngại chẳng dám hỏi bởi có quá nhiều vấn đề cần được giải đáp
mong được giúp đỡ
thank

B

Beemer

Guest
28/4/06
15
0
1
Hanoi
Đúng rồi, anh nguyenvy tự học mà vẫn pass đó bạn ạ, hỏi thêm anh ấy kinh nghiệm nhé! Bản thân tớ rất ngưỡng mộ bác nào tự học, phải nói là rất có ý chí. Kỳ này em bắt chước các bác thôi :)

N

NgVy

Guest
28/6/08
38
0
0
HCM
Quá khen, quá khen. Xấu hổ quá. Tại chẳng phải làm gì nên có nhiều thời gian học thôi chứ giỏi giang gì đâu.

P

phuongphuonga4

Guest
5/4/07
43
0
6
thanh xuan ha noi
NgVy, em tưởng con gái. Hì hì. Cho em hỏi thủ tục đăng ký hồ sơ để gửi qua Anh gồm những gì và liệu mình tự làm có được không, không qua đtrung tâm nào hết. Em định 2010 mới thi. nên em chuẩn bị thủ tục trước.

N

NgVy

Guest
28/6/08
38
0
0
HCM
Để cho chắc ăn bạn nên gọi điện cho văn phòng ACCA ở HN hoặc SG để nhờ họ tư vấn.
Hồ sơ gồm: Ảnh hộ chiếu (6 tấm thì phải), bản sao bảng điểm, bằng tốt nghiệp đại học, chứng minh nhân dân hoặc giấy khai sinh, tất cả phải được dịch ra tiếng Anh và được đóng dấu bởi công ty dịch thuật. Bạn có thể đăng ký online trả phí bằng cách sử dụng thẻ Visa hoặc Master như hướng dẫn ở trang accaglobal.com sau đó in kết quả đăng ký ra rồi gửi kèm hồ sơ trên về văn phòng ACCA. Thời gian xử lý hồ sơ của bạn khoảng 2 tuần.
Bạn có thể chọn cách gửi phí qua ngân hàng, ngân hàng ANZ là tốt nhất vì họ quen làm các dịch vụ này cho học sinh sinh viên.
Tốt nhất bạn nên vào trang accaglobal.com để xem hướng dẫn và gọi cho văn phòng ACCA để tư vấn thêm cho chắc vì mình đăng ký năm 2007 nên bây giờ có thể khác vả lại cũng có chỗ mình không nhớ rõ.

D

duyhung02011986

Guest
25/9/07
2
0
0
38
hồ chíminh
anh NgVy ơi , sắp tới em cũng muốn học acca , có điều j ko hỉu anh có thể chỉ giúp em đuợc không anh

N

NgVy

Guest
28/6/08
38
0
0
HCM
OK, mình sẽ cố gắng trong khả năng hạn chế của mình.

N

nmhkdh

Sơ cấp
27/9/09
13
1
3
34
sd
mọi ngừi cho em hỏi học ACCA :

1/ thời gian:
nên bắt đầu học từ bao giờ ?
vì nếu ở ĐH thì nội học trong trừơg cũng ko còn nhiều thời gian để học ACCA, trong khi học ACCA thì cần có 1 sự chuyên tâm nhất định
mà tốt nghiệp rồi mới bắt đầu thì có trễ quá ?
- nếu học hiệu quả nên dành tối thiểu mấy tiếng/ ngày để học?

2/ tài liệu :
tài liệu nào là chuẩn ( đầy đủ, phù hợp, chính xác, cập nhật mới nhất) để học ACCA.
3/ bằng ACCA có hiệu lực bao nhiêu năm? hay mãi mãi?
bằng ACCA hay CPA tốt hơn? Nên học cái nào để làm kiểm tóan viên ở VN?
em đang học ngành Kiểm tóan, và mơ ước được làm kiểm tóan viên, mong mọi người giúp em từ những bước đầu tiên này .
cảm ơn mọi người đã đọc.

G

gia co don

Guest
18/2/09
9
0
0
Hồ Tây
Mình nghĩ bạn học ở trang web này là trên cả tuyệt rồi đấy. Mình cũng đang học đây. Còn nữa có người quyết tâm làm lớp trưởng thì mình quyết tâm làm thành viên tích cực, không bjt có làm đc k vì k có tgian.

N

NgVy

Guest
28/6/08
38
0
0
HCM
Mình xin có mấy ý kiến dựa trên hiểu biết và kinh nghiệm của mình thế này:
- Bạn quan tâm đến việc học ACCA khi còn đang học đại học là rất tốt cho công việc của bạn sau này. Theo mình việc quyết định học ACCA khi còn học đại học hay sau khi ra trường là tùy thuộc mỗi người, nó phụ thuộc vào việc bạn có bao nhiêu thời gian và khả năng tài chính như thế nào. Nếu việc học ở ĐH không quá khó khăn (theo kinh nghiệm của tôi và một số người khác thì học ĐH không khó lắm, thời đó tôi chơi suốt ) thì bạn hoàn toàn có thể học 1-2 môn ACCA mỗi kỳ vì những môn đầu của ACCA theo tôi là không khó lắm, miễn là Tiếng Anh của bạn tạm ổn. Học ACCA sau khi tốt nghiệp cũng không phải là muộn, vì khi đó bạn mới 22 tuổi, còn rất trẻ. Tuy nhiên nếu bạn cho rằng khi đi làm sẽ có nhiều thời gian cho việc học ACCA thì chưa chắc đã đúng.
- Thời gian học hiệu quả theo tôi mỗi ngày là từ 2-4h, tùy thuộc mỗi người, nên học đều đặn thì tốt hơn là học cấp tập một lúc khi sát đến kỳ thi.
- Tài liệu ACCA: ACCA không có giáo trình riêng, mọi người hay học tài liệu luyện thi của Kaplan hoặc BPP soạn. Các tài liệu này thay đổi theo mỗi kỳ thi (6 tháng một lần) mặc dù không nhiều lắm. ACCA thường thay đổi nội dung cũng như cấu trúc chương trình sau mỗi 6-7 năm nên khi đó tài liệu đương nhiên cũng được thay đổi hoàn toàn.
- ACCA thực chất không phải là một bằng, nó là một designation (tước hiệu), về cơ bản nó có giá trị mãi mãi, tuy nhiên bạn lưu ý là bạn sẽ phải đóng tiền member fee mãi mãi.
- ACCA thì nổi tiếng hơn CPA của Úc (ở VN mọi người biết đến CPA của Úc nhiều, CPA của Mỹ hình như chưa tổ chức thi ở VN và ít người biết đến), mặc dù ACCA không phải là hoàn hảo nhưng nhìn chung giáo dục của Anh được đánh giá cao hơn giáo dục Úc. Tuy nhiên vấn đề cốt lõi là trình độ thật sự của bạn, kết quả làm việc của bạn ra sao, không phải cứ có CPA hay ACCA là mọi việc sẽ ổn.

mọi ngừi cho em hỏi học ACCA :

1/ thời gian:
nên bắt đầu học từ bao giờ ?
vì nếu ở ĐH thì nội học trong trừơg cũng ko còn nhiều thời gian để học ACCA, trong khi học ACCA thì cần có 1 sự chuyên tâm nhất định
mà tốt nghiệp rồi mới bắt đầu thì có trễ quá ?
- nếu học hiệu quả nên dành tối thiểu mấy tiếng/ ngày để học?

2/ tài liệu :
tài liệu nào là chuẩn ( đầy đủ, phù hợp, chính xác, cập nhật mới nhất) để học ACCA.
3/ bằng ACCA có hiệu lực bao nhiêu năm? hay mãi mãi?
bằng ACCA hay CPA tốt hơn? Nên học cái nào để làm kiểm tóan viên ở VN?
em đang học ngành Kiểm tóan, và mơ ước được làm kiểm tóan viên, mong mọi người giúp em từ những bước đầu tiên này .
cảm ơn mọi người đã đọc.

Sửa lần cuối:
N

NgVy

Guest
28/6/08
38
0
0
HCM
Mình có pm cho bạn.Rât mong bạn sẽ giúp mình.Xin cám ơn.

Mình đã có message lại cho bạn. Mình sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm học ACCA và kiến thức của mình cho bạn cũng như những người khác nhưng mình đang đi làm, lại tự học nên không có nhiều thời gian; vả lại vốn dĩ mình không có năng khiếu làm teacher nên không thể giúp bạn học hàng ngày được. Nếu bạn có vấn đề gì khúc mắc bạn có thể post lên diễn đàn, mọi người sẽ giúp bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA