giải trình thuế TNDN???

• Thread starter hoangminhtrang
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoangminhtrang

Guest
1/5/08
9
0
0
39
nam dinh
Chào cả nhà các bác cho em hỏi 1 chút với ạ, hôm trước (28/04) em nộp tờ khai thuế TNDN quý I mang đi có 3 bản, bình thường cơ quan thuế giữ lại 2 bản còn sẽ trả lại cho em 1 bản để lưu, nhưng do doanh nghiệp em quý 1 bị lỗ, nên bác quản lý đã giữ tiếp 1 bản đề nghị giải trình, vì vậy hiện công ty em kô có bản nào để lưu, giờ em in tiếp 1 bản mang lên xin dấu cơ quan thuế thì có thể xin đúng với ngày em đã nộp tờ khai không ạ, có bị nộp phạt gì không. Và phải giải trình thì thời hạn là bao lâu? không thấy bác quản lý nói gì về thời hạn phải giải trình.

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Bạn nên gặp cán bộ quản lý mượn cái bản đã đóng đấu nhận của thuế rồi photo lại là được.
Phần giải trình nếu có là yêu cầu thêm của cán bộ quản lý nên mình nghĩ không có gì đâu, khi nào họ yêu cầu thì mình làm
Good luck,

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà các bác cho em hỏi 1 chút với ạ, hôm trước (28/04) em nộp tờ khai thuế TNDN quý I mang đi có 3 bản, bình thường cơ quan thuế giữ lại 2 bản còn sẽ trả lại cho em 1 bản để lưu, nhưng do doanh nghiệp em quý 1 bị lỗ, nên bác quản lý đã giữ tiếp 1 bản đề nghị giải trình, vì vậy hiện công ty em kô có bản nào để lưu, giờ em in tiếp 1 bản mang lên xin dấu cơ quan thuế thì có thể xin đúng với ngày em đã nộp tờ khai không ạ, có bị nộp phạt gì không. Và phải giải trình thì thời hạn là bao lâu? không thấy bác quản lý nói gì về thời hạn phải giải trình.

Mệt quá.
CQT chỉ giữ 1 bản, cùng lắm bác Cán bộ quản lý xin thêm 1 bản nữa là 2 thôi chứ làm gì mà CQT phải giữ 2 bản nhỉ?
Chỗ em thì chỉ nộp có 1 bản TK thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA