Đổi số thành chữ

• Thread starter SUSIPO
  • Ngày gửi
S

SUSIPO

Guest
19/2/08
3
0
0
Q10,TP HCM
Chào Các Bác !!!!

Em đang dùng Excel để in phiếu thu, phiếu chi. Trước đây cũng có dùng Macro để đổi số thành chữ , nhưng file bị hư không dùng được do bị chương trình diệt virus chặn lại. Các bác nào có chương trình đổi số thành chữ hay hơn không , chỉ Em với !!!!!!!!

Xin Đa Tạ Các Bác trước !!!!!!!!!!!!!:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Cái này nói nhiều rồi mà, có cách không dùng Macro chỉ dùng các hàm thôi nhưng không thể bao quát hết các trường hợp như Macro đâu, tốt nhất là vẫn dùng Macro.
Bạn sang box Excel và kế toán ấy hoặc sang hẳn Giaiphapexcel.com mà tìm!

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Accounting Helper

Chào Các Bác !!!!

Em đang dùng Excel để in phiếu thu, phiếu chi. Trước đây cũng có dùng Macro để đổi số thành chữ , nhưng file bị hư không dùng được do bị chương trình diệt virus chặn lại. Các bác nào có chương trình đổi số thành chữ hay hơn không , chỉ Em với !!!!!!!!

Xin Đa Tạ Các Bác trước !!!!!!!!!!!!!:1luvu:

Bạn thử dùng Addin "Accounting Helper" xem, Addin này thuộc loại XLL(DLL) đã được biên dịch ra mã máy nên tốc độ rất nhanh và khôngbị các phần mềm diệt virus làm hỏng.

http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=41290&highlight=Accounting+Helper

S

SUSIPO

Guest
19/2/08
3
0
0
Q10,TP HCM
Em đã dùng thử VNTool cũa Bác BiBi78 giới thiệu , thấy rất tiện . Cám ơn sự trợ giúp nhiệt tình của Các Bác nhé !

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Em vừa mới cài xong nhưng chưa biết cách sử dụng như thế nào? Nhờ bác Tuanktcdcn hướng dẫn chi tiết hơn nhé. Thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA