Mỗi tuần một chuyên đề

Kê khai hoá đơn hàng khuyến mại

• Thread starter Pear59
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Có tình huống của bạn Pear, các bạn tư vấn giúp nhé. Xin cảm ơn.

Mình có nghiệp vụ này mong các bạn cho ý kiến giúp mình với.
Mình nhập 1 màn hình LCD và được khuyến mại 1 USB, USB này được viết vào 1 Hóa đơn GTGT riêng và chỉ ghi giá bán (không phản ánh thuế). khi kê khai thuế GTGT đầu vào thì mình phái kê vào đâu và hạch toán như thế nào???

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duongacc

Trung cấp
4/3/08
87
0
6
hymalaya
cho mình hỏi với, hoá đơn bị mất, bi h xuất lại cái khác phải làm sao?, giúp mình với, thanks:biggrinda

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
cho mình hỏi với, hoá đơn bị mất, bi h xuất lại cái khác phải làm sao?, giúp mình với, thanks:biggrinda

Khi bị mất hoá đơn, bạn phải làm công văn thông báo mất hoá đơn gửi cơ quan thuế. Sau khi có ý kiến của cơ quan thuế bạn mới được lập hoá đơn khác thay thế cho khách hàng. Trong kỳ khai thuế vẫn kê khai hoá đơn mất trong bảng kê 01-1/GTGT. Khi lập hoá đơn thay thế thì không kê trên bảng kê nữa.

H

Hanh Trang

Guest
25/5/08
5
0
0
48
208/39 Ba Hom q6 TP.HCM
Kê khai hóa đơn hàng khuyến mại

Khi nhan 1 USB hang khuyen mai ban ghi :
No 153/ co 711.
Hoa don nay ban khong can ke tren bang ke hoa don dau vao cung duoc.

D

duongacc

Trung cấp
4/3/08
87
0
6
hymalaya
Khi bị mất hoá đơn, bạn phải làm công văn thông báo mất hoá đơn gửi cơ quan thuế. Sau khi có ý kiến của cơ quan thuế bạn mới được lập hoá đơn khác thay thế cho khách hàng. Trong kỳ khai thuế vẫn kê khai hoá đơn mất trong bảng kê 01-1/GTGT. Khi lập hoá đơn thay thế thì không kê trên bảng kê nữa.
hoá dơn này chỉ xuất tượng trưng thôi hả bạn, có trừ hàng nữa ko?

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
hoá dơn này chỉ xuất tượng trưng thôi hả bạn, có trừ hàng nữa ko?
HĐ này bên bạn làm mất hay bên mua làm mất vậy?
hực ra HĐ mất đó vẫn còn lưu liên xanh và tím mà, sao bạn ko photo hai liên đó rồi đóng dấu sao y bản chính và chữ ký đóng dấu giám đốc vào là được.
Tất nhiên cũng phải có công văn báo mất HĐ và chắc chắn là phải nộp phạt đấy. (Nếu do bên mua làm mất thì họ tự chịu khoản nộp phạt còn là do bên bạn thì bạn nên thương lượng với bên mua và bên bạn sẽ chịu khoản nộp phạt này), như vậy ko cầnphải xuất lại HĐ nữa.
Bên mình cũng vừa làm vấn đề này mà.

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
T

Thanhhien152006

Sơ cấp
24/6/08
18
0
0
39
Hà Nội
Nhưng mình hỏi bạn Hạnh Trang chút nhé. Bạn nhập vào 153 rồi khi đó xuất dùng bạn hạch toán tiếp theo thế nào ? Hay để dư trên TK153?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA