Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục chuyển đổi quận!

• Thread starter clampquyettam
  • Ngày gửi
C

clampquyettam

Guest
21/9/07
55
0
6
38
Thanh xuan - Ha Noi
Hiện tại mình có anh bạn đang muốn chuyển đổi trụ sở Cty từ quận Cầu Giấy về Từ Liêm ( vì có nguời nhà làm bên thuế Từ Liêm). Cái này trước đây mình cũng làm rồi nhưng lâu quá không nhớ các bước tiền hành chuyển đổi quận như thế nào. Bạn nào vừa chuyển đổi rồi giúp mình nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Hiện tại mình có anh bạn đang muốn chuyển đổi trụ sở Cty từ quận Cầu Giấy về Từ Liêm ( vì có nguời nhà làm bên thuế Từ Liêm). Cái này trước đây mình cũng làm rồi nhưng lâu quá không nhớ các bước tiền hành chuyển đổi quận như thế nào. Bạn nào vừa chuyển đổi rồi giúp mình nhé!

Bạn đến sở kế họach đầu tư thay đổi giấy phép, sau đó đến Cục thuế đăng ký lại => nộp đơn thay đổi trụ sở nhé.

T

taichuc

Guest
12/4/08
68
0
0
Ha noi
Tớ vừa chuyển Từ Liêm về Đống Đa, vừa hoàn tất hôm qua. ^^
1- Thay đổi đăng ký kinh doanh (Yên Phụ)
2- Về làm mẫu 08 + photo công chứng ĐKKD mới mang lên CQ thuế cũ. Nhận giấy hẹn 08 ngày.
3- Lên gặp cán bộ quản lý xin làm biên bản nghiệm thu ấn chỉ đang sử dụng, thu giấy chứng nhận đăng ký thuế bản gốc. Vác biên bản đó + báo cáo hoá đơn tháng và năm (đến ngày làm biên bản) sang ấn chỉ nộp, nhập kho ấn chỉ còn chưa sử dụng (nhớ tách phần đã sử dụng mang về)
4- Lên gặp đội kê khai (hỏi cán bộ quản lý xem ai phụ trách mình ở đội kê khai), hoàn thiện đầy đủ các nghĩa vụ thuế theo yêu cầu.
5- Đi về.
6- Thường xuyên alo cán bộ đội kê khai xem có kết quả chưa, có thì vác cái giấy hẹn 08 ngày ban đầu lên lấy. Sẽ có 3 bộ giấy tờ. Một bộ lưu công ty có các bảng biểu hoàn thành nghĩa vụ thuế + vài cái công văn nữa); Một bộ chuyển CQ thuế nơi đến (lưu ý đưa thẳng cho ông người nhà ý, nếu không sẽ vào đội khác thì chuyển quận giảm tác dụng nhiều); Cái cuối cùng là giấy hẹn 05 ngày lên lấy kết quả ở bộ phận 1 của liên thông phòng đăng ký kinh doanh, sở kế hoạch đầu tư (Yên Phụ)
7- Đến hẹn lên liên thông 1 của lấy giấy chứng nhận đăng ký thuế mới (cái tờ MST ấy), nhớ mang theo CMT nhân dân.
8- Về công chứng để sử dụng. Vác giấy chứng nhận đăng ký thuế mới lền CQ thuế mới làm thủ tục đăng ký và mua hoá đơn bình thường (lưu ý là cái sổ mua hoá đơn cũ khi nhập kho ấn chỉ còn lại đã bị gạch huỷ rồi, làm quyển mới)
9- Xong...tiếp theo thì cứ ông người nhà bên CQ thuế mới mà bám thôi.
Chúc bác chuẩn bị đầy đủ, giảm thiểu việc chạy đi chạy lại nhiều lần như em. heeee....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA