Mỗi tuần một chuyên đề

Kê khai thuế cho chi nhánh

• Thread starter xungdanhanhhung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Các bác ơi, cơ quan em ở HN mới có cái chi nhánh ở Hải Phòng. Vậy thì kê khai thuế ntn nhỉ? Em đoán là mở mã mới nhưng mà hỏi cho chắc chứ nó giả về chắc em chết.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Các bác ơi, cơ quan em ở HN mới có cái chi nhánh ở Hải Phòng. Vậy thì kê khai thuế ntn nhỉ? Em đoán là mở mã mới nhưng mà hỏi cho chắc chứ nó giả về chắc em chết.

Chi nhánh phải có mã số thuế, bạn làm hồ sơ cấp mã số thuế
Chi nhánh hạch tóan phù thuộc :kê khai thuế GTGT, chuyển số liệu BCTC về công ty mẹ
Chi nhánh hạch tóan độc lập : kế khai thuế GTGT +thuế TNDN
Thân chào

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Không mọi cái em đã có rồi. Ý em là kê khai trên phần mềm hỗ trợ í ạ. Mà không hiểu sao tờ khai thuế VAT của em đang có vấn đề, nó không cho em put số liệu, gọi sang thuế nó đi ăn trưa mất rồi. Huhu

Cảm ơn bác.

L

LoveFire

Guest
4/9/07
1
0
0
39
Hà Nội
"Chi nhánh hạch tóan phù thuộc :kê khai thuế GTGT, chuyển số liệu BCTC về công ty mẹ"
CHo mình hỏi một chút, hàng tháng khai thuế chi nhánh vẫn kê khai theo phiên bản 1.3.0.1 ah, mình chưa hiểu lắm, vì là chi nhánh phụ thuộc thì đâu có xuất hoá đơn đầu ra? đầu vào thì chuyển hết về cty mẹ để hạch toán rồi. Hay là kê khai thuế GTGT theo tỷ lệ % tạm nộp thuế theo doanh thu của chi nhánh, cái này là mẫu nào nhỉ? đâu có trên phân mềm? Ai biết chỉ giup mình với? chi nhánh của mình ở sài gòn , đã thành lập từ ngày 24/4, đã có mã số thuế rồi, tháng 6 mình mới khai thuế. Help me, xin đa tạ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA