Mỗi tuần một chuyên đề

Bắt buộc không dùng phần mềm 1.3.0.1 để kê thuế TNCN(CV5834/CT ngày 29/5/2008)???

• Thread starter luong duyen
  • Ngày gửi
L

luong duyen

Sơ cấp
19/5/08
25
0
1
TpHCM
chào cả nhà!.cho mình hỏi.Mình có ai trong các bạn biết về công văn 5834/CT-TNCN ngày 29/5/2008 không. http://www.vietnamtax.com/showthread.php?p=153 Trong công văn này nói người nộp thuế do đơn vị mình quản lý ngưng ngay việc trích thù lao tính trên số thuế TNCN phải nộp và do không còn phù hợp nên cũng không sử dụng phần mềm 1.3.0.1 để kê thuế TNCN...công văn này làm mình hơi bị bối rối...có ai đã làm theo công văn này chưa?..

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PhuongThao911

Guest
7/5/08
28
0
0
39
Hà Nội
Mình đã hỏi cán bộ quản lý trực tiếp của mình cũng như cán bộ ở phòng thu một cửa Đội Cấn thì được hướng dẫn như sau:
- Có thể tự lập tờ khai thuế TNCN hàng tháng theo mẫu trong TT60 là được.
- Vẫn khai trên phần mềm nhưng tiền thuế thì cứ nộp đủ.

Bạn có thể hỏi cán bộ phụ trách của mình xem làm thế nào cho tiện thì làm.

T

Trang Dinh

Guest
Mình xin gửi Số: 5229/ BTC-TCT
V/v thù lao của tổ chức khấu trừ thuế và thù lao ủy nhiệm thu thuế TNCN.
cho các bạn tham khảo.Tại Cty mình cũng sử dụng Excel để kê khai thuế TNCN vì HTKK 1.3.1 moi nhất mà Cục thuế tỉnh Long An gửi cho mình vẫn còn để 0.5% thù lao trong khi họ nói đã chỉnh được không còn thể hiện trên phần mềm HTKK rồi ==> Khai theo Excel là đúng nhất do Cán bộ thuế hướng dẫn.Ừ nhưng mà mình không biết attach phần này vào bài thì làm sao đây????:004::036:

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA