Mỗi tuần một chuyên đề

Lương 8tr/1t đối với GD người nước ngoài có hợp lý?

• Thread starter lady85
  • Ngày gửi
L

lady85

Guest
3/7/08
9
0
0
38
Ngõ nhỏ, Hà nội
Tớ để mức lương này để đỡ fải đóng thuế TNCN cho đỡ lằng nhằng thế liệu có vấn đề gì không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sophiavy

Guest
20/5/08
62
0
0
39
Dong Nai
Tớ để mức lương này để đỡ fải đóng thuế TNCN cho đỡ lằng nhằng thế liệu có vấn đề gì không?

Cái này mình ko rõ. Nhưng lúc trước mình có làm cho cty nước ngoài, mấy ông xếp người nước ngoài đều phải đóng thuế TNCN hết cho dù lương của ổng là bao nhiêu. Vì mình được chị cấp trên giải thích là: "Ổng là người nước ngoài, làm việc trên lãnh thổ Việt Nam thì phải chịu thuế, chứ ko VN bị thiệt àh!?" :004:

Còn có văn bản nào quy định vụ này ko thì mình ko rõ

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Không vấn đề gì cả, chỉ có điều là người nước ngoài đó có chấp nhận hay o thôi.
sophiavy
"Ổng là người nước ngoài, làm việc trên lãnh thổ Việt Nam thì phải chịu thuế, chứ ko VN bị thiệt àh!?"
Bạn xem lại THÔNG TƯ Số: 81 /2004/TT-BTC ngày 13 tháng 8 năm 2004Hướng dẫn thi hành Nghị định số 147/2004/NĐ-CP ngày 23/7/2004 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành Pháp lệnh thuế thu nhập đối với người có thu nhập cao => không có quy định như trên đâu nhé
Và đọc luôn Luật thuế TNCN để 01/01/09 thực hiện nhé,

TranTien

TranTien

Đang học hỏi

Cty mình cũng có 1 người chuyên gia ,mình cũng cho mức lương này ,nhưng cuối năm cũng phải đóng thuế TNCN vì nó vượt wá 96tr .Tất nhiên là trong hợp đồng lđ cũng thêm chi phí này kia cty chịu nữa .