Mỗi tuần một chuyên đề

Lương ngoài giờ

• Thread starter le thi mai
  • Ngày gửi
L

le thi mai

Guest
4/10/07
71
0
0
HN
Bên mình làm được nghỉ thứ bảy và CN, nhưng có bộ phận NV hay phải làm vào thứ bảy và CN, công ty mình có quy chế nếu làm vào ngày nghỉ hoặc ngày lễ sẽ được 120.000.đồng/ngày. vậy số tiền làm ngoài giờ đó có được tính vào chi phí hợp lý không và có chịu thuế TNCN không
Mong các bạn trả lời giúp, muốn lương ngoài giờ là chi phí hợp lýL thì phải có những chứng từ gì và có văn bản hay quy định gì của cơ quan thuế không

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Bên mình làm được nghỉ thứ bảy và CN, nhưng có bộ phận NV hay phải làm vào thứ bảy và CN, công ty mình có quy chế nếu làm vào ngày nghỉ hoặc ngày lễ sẽ được 120.000.đồng/ngày. vậy số tiền làm ngoài giờ đó có được tính vào chi phí hợp lý không và có chịu thuế TNCN không
Mong các bạn trả lời giúp, muốn lương ngoài giờ là chi phí hợp lýL thì phải có những chứng từ gì và có văn bản hay quy định gì của cơ quan thuế không

Tiền lương làm ngoài giờ bạn cần phải đảm bảo không vượt quá 200 giờ trong 1 năm, phần tiền lương làm ngoài giờ trong phạm vi 200h trong 1 năm được tính vào chi phí hợp lý, phần vượt quá 200h không được tính vào chi phí hợp lý. Chứng từ trong trường hợp này thì quy chế cty đã có bạn làm thêm bảng lương, chấm công làm ngoài giờ, phiếu chi tiền làm thêm giờ, thu nhập làm thêm giờ này được cộng chung với tiền lương nếu vượt mức 5.000.000 thì phải đóng thuế TNCN theo tinh thần thông tư 81/2004/TT-BTC nhé bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA