Mỗi tuần một chuyên đề

Mình muốn hỏi vể thù lao được hưởng khi nộp thuế TNCN

• Thread starter maivinh01
  • Ngày gửi
M

maivinh01

Guest
18/3/08
4
0
0
41
hatay
Năm 2007 Mình đã trừ 5% thù lao công ty được hưởng khi khai và nộp thuế TNCN . Đến nay mình nhận được công văn số 5229/BTC ngày 07/5/2008 yêu cầu nộp lại toàn bộ số tiền thù lao trên. Mình hỏi bên cục thuế nhưng họ mới trả lời là cứ hoàn thành ngân sách đã. Vậy bây giờ mình phải làm sao vì quyết toán và báo cáo 2007 đã kết thúc rồi. Giúp mình nhé. Many thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyet huong

Nguyet huong

Guest
Năm 2007 Mình đã trừ 5% thù lao công ty được hưởng khi khai và nộp thuế TNCN . Đến nay mình nhận được công văn số 5229/BTC ngày 07/5/2008 yêu cầu nộp lại toàn bộ số tiền thù lao trên. Mình hỏi bên cục thuế nhưng họ mới trả lời là cứ hoàn thành ngân sách đã. Vậy bây giờ mình phải làm sao vì quyết toán và báo cáo 2007 đã kết thúc rồi. Giúp mình nhé. Many thanks
Đợi chính sách sẽ xử lý 0,5% (chứ không phải 5%) tiền thù lao đã khấu trừ 6 tháng cuối năm 2007 và 6 tháng đầu năm 2008 bạn nhé

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
ak ak, đừng đợi chính sách. Đã có công văn của BTC rồi còn chờ chính sách nào nữa. Theo mình, bạn làm truy thu phần 0.5% công ty được hưởng ý, rồi chuyển vào NSNN đi. Càng sớm càng tốt, ko lại bị truy là ko nộp đấy. Thân,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA