Hợp đồng lao động cho người làm nhiều công ty

• Thread starter sunny3792004
  • Ngày gửi
S

sunny3792004

Guest
21/8/08
4
0
0
Hanoi
Hi,
Các bác giúp đỡ giải quyết trường hợp: 1 người làm đồng thời cho 2 công ty A và B. Công ty A đã đóng bảo hiểu XH và y tế với thu nhập 3tr/tháng. Vậy: 1. với công ty B thì có được ký HĐ không xác định thời hạn ko ? và 2. có phải làm thủ tục đóng bảo hiểm ko ? 3. nếu ko, thì trong hợp đồng hay cần có giấy tờ thủ tục gì? và 4. ký HĐ với mức bao nhiêu hay thủ tục ntn để không phải đóng thuế TNCN? Các bác giúp đỡ sớm!. xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
1 : Bạn vẫn kí HĐ không xác định thời hạn bình thương
2: không phải đóng BH nữa bạn ạ
3 :Không cần giấy tờ hay thủ tục gì cả
4:HĐ kí với mức không quá 5tr một tháng thì hok phải đóng thuế TNCN

S

sunny3792004

Guest
21/8/08
4
0
0
Hanoi
1 : Bạn vẫn kí HĐ không xác định thời hạn bình thương
2: không phải đóng BH nữa bạn ạ
3 :Không cần giấy tờ hay thủ tục gì cả
4:HĐ kí với mức không quá 5tr một tháng thì hok phải đóng thuế TNCN
NHưng phải có giấy tờ gì chứng minh thì bên Thuế mới đồng ý là ký hợp đồng dưới mức 5 tr để không phải đóng thuế TNCN hả bạn?

D

Dunghd

Cao cấp
5/6/08
374
0
16
Ninh Thuan
NHưng phải có giấy tờ gì chứng minh thì bên Thuế mới đồng ý là ký hợp đồng dưới mức 5 tr để không phải đóng thuế TNCN hả bạn?

Khi ký HĐLĐ thì trên HĐ đã thể hiện số tiền mà người đó nhận hàng tháng rồi mừ.

S

sunny3792004

Guest
21/8/08
4
0
0
Hanoi
Khi ký HĐLĐ thì trên HĐ đã thể hiện số tiền mà người đó nhận hàng tháng rồi mừ.

À, ý mình muốn hỏi Tổng giá trị thu nhập để không đóng TNCN: bao gồm tất cả các Hợp đồng với công ty khác và công ty định ký mới phải nhỏ hơn 5 tr/ tháng ? Hay Bên Thuế chỉ xét cục bộ từng HĐLĐ là nhỏ hơn 5tr/tháng là được?

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
À, ý mình muốn hỏi Tổng giá trị thu nhập để không đóng TNCN: bao gồm tất cả các Hợp đồng với công ty khác và công ty định ký mới phải nhỏ hơn 5 tr/ tháng ? Hay Bên Thuế chỉ xét cục bộ từng HĐLĐ là nhỏ hơn 5tr/tháng là được?

Xét cục bộ từng HĐLĐ nhỏ hơn 5tr /tháng là được bạn ạ :015:

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Hiện tại thì như vậy vì chưa kiểm soát được thu nhập của từng người. Nhưng mà các năm tới (chưa rõ là khi nào), mỗi người sẽ có 1 MST riêng. Khi đó sẽ tính trên tổng thu nhập để tính thuế TNCN.
:015:

quocphongvu

quocphongvu

Guest
Hiện tại thì như vậy vì chưa kiểm soát được thu nhập của từng người. Nhưng mà các năm tới (chưa rõ là khi nào), mỗi người sẽ có 1 MST riêng. Khi đó sẽ tính trên tổng thu nhập để tính thuế TNCN.
:015:

Ah, thì ra là sau này mỗi người sẽ đc cấp 1 mst, cũng hay đấy nhỉ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA