Cty Thành lập T10/2007 đến h vẫn chưa làm thang lương bảng lương

• Thread starter dangoc
  • Ngày gửi
D

dangoc

Guest
11/1/08
17
0
0
35
Tp Hcm
Cho em hỏi cty Thành lập T10/2007 đến h vẫn chưa làm thang lương bảng lương thì bây giờ làm có bị phạt gì không các anh chị??

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoancom

Guest
12/5/08
261
2
0
TP HCM
Phải làm thang lương để đăng ký lao động , nộp BHXH cho anh em , đó là quyền lợi của người lao động. Phải làm bảng lương để quyết tóan thuế , không có sẽ không được tính chi phí tiền lương vào chi phí hợp lý khi tính thu nhập chịu thuế . Không được công nhận là chi phí còn hơn là phạt rồi còn gì.

Thân.

T

Tic

Guest
25/8/08
8
0
0
43
Gia Lai
Vậy nếu trong năm có quyết định nâng lương cho toàn thể nhân viên (nâng lương cơ bản) thì có phải báo cóa lại bên thuế không bạn Ketoancom

D

dangoc

Guest
11/1/08
17
0
0
35
Tp Hcm
nhưng mình hỏi ý ở đây là có bị phạt khi để một thời gian dài rồi mới đăng ký thang lương bảng lương ko thôi!! vì năm 2007 Quết tóan thuế Cty là lỗ nên bên thuế cũng chưa đả động j đến cty mình!!

D

danghochoi

Guest
8/8/08
5
0
0
Tp.HCM
Công ty minh cũng mới thành lập được 1 tháng và cũng đang cần đăng ký thang lương bảng lương theo yêu cầu của PLĐ-TBXH mà mình thì chưa có mẫu này, mình muốn hỏi cty của bạn đã đăng ký chưa và thủ tục ntn và có thể cho mình xin mẫu này nhé, đ/c mail của mình là :huongthanhtran2001@yahoo.com. Xin cám ơn bạn nhiều.:mrstraetz

D

danghochoi

Guest
8/8/08
5
0
0
Tp.HCM
Công ty minh cũng mới thành lập được 1 tháng và cũng đang cần đăng ký thang lương bảng lương theo yêu cầu của PLĐ-TBXH mà mình thì chưa có mẫu này, mình muốn hỏi cty của bạn đã đăng ký chưa và thủ tục ntn và có thể cho mình xin mẫu này nhé, đ/c mail của mình là :huongthanhtran2001@yahoo.com. Xin cám ơn bạn nhiều.:mrstraetz

D

danghochoi

Guest
8/8/08
5
0
0
Tp.HCM

C

company

Trung cấp
19/7/08
114
0
0
Miền cát trắng
thủ tục ko có gì đâu bạn, trước tiên bạn lên phòng BHXH quận mua 1 bộ hồ sơ về bạn làm,mà ko biết bạn ở quận mấy.Nếu ở Gò Vấp TP HCM thì bạn gặp chú Thơ.chú ấy chỉ rất tỉ mỉ. Cty mình cũng vừa đăng ký xong

D

dangoc

Guest
11/1/08
17
0
0
35
Tp Hcm
các bạn ơi, chú ý câu hỏi của mình với, mình muốn biết là làm thang lương bảng lương chậm như vậy (thành lập từ tháng 10/2007 đến nay vẫn chưa làm) thì có bị phạt không!!!!

catsamac

catsamac

Trung cấp
15/7/08
61
0
6
tp hcm
Mình nghe nói là sẽ bị truy thu từ khi ctu mới thành lập cho đến giờ nhưng nếu bạn giải trình tốt thì khonog sao.

D

dangoc

Guest
11/1/08
17
0
0
35
Tp Hcm
truy thu về những khỏan gì hả bạn?? BHXH hay sao?

D

dangoc

Guest
11/1/08
17
0
0
35
Tp Hcm
truy thu về những khỏan gì hả bạn?? BHXH hay sao?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
các bạn ơi, chú ý câu hỏi của mình với, mình muốn biết là làm thang lương bảng lương chậm như vậy (thành lập từ tháng 10/2007 đến nay vẫn chưa làm) thì có bị phạt không!!!!

Không bị phạt gì cả tuy nhiên khi quyết toán thuế sẽ thiếu căn cứ xác định tích hợp lý và chính xác của tiền lương đã trả khi đó thuế sẽ ấn định mức chi phí tiền lường thường rất thấp và sẽ thiệt cho doanh nghiệp đấy. Vì thế bạn lên hoàn chỉnh khẩn trương đi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA