kô đng ký HĐLĐ có đưa vào phí được không

• Thread starter huyenthoai
  • Ngày gửi
H

huyenthoai

Guest
26/8/08
5
0
0
41
Tp.hcm
Cả nhà ơi cho mình hỏi DN mình đã thành lập 3 năm rồi nhưng không có làm hợp đồng với người lao động vậy chi phí lương có được đưa vào chi phí hợp lý hay không.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Cả nhà ơi cho mình hỏi DN mình đã thành lập 3 năm rồi nhưng không có làm hợp đồng với người lao động vậy chi phí lương có được đưa vào chi phí hợp lý hay không.:wall:

Tất nhiên là không rồi bạn nhé !

V

Vi Sao

Sơ cấp
25/8/08
41
0
0
34
Bầu Trời Rộng Lớn!

Football Nguyên nhân tại sao vậy bạn?

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
520
0
16
Hà Đông - Hà Nội
Theo mình nghĩ:

Chi phí về lương và các khoản theo lương là chi phí được tính vào chi phí hợp lý và là khoản chi phí chính đáng khi tính thu nhập chịu thuế (thuế TNDN)

Tuy nhiên, không phải khoản mục nào mà doanh nghiệp kê khai ra có tính chất trả lương cũng được coi là chi phí hợp lý. Vì phải chứng thực được số chi đó ở đâu ra. Do vậy cần có các giấy tờ kkèm theo, như Hợp đồng lao động, bảng chấm công, bảng thanh toán...

Theo mình nghĩ là như vậy. Bạn có thể tìm hiểu thêm trongc ác văn bản luật, thông tư và các công văn quy định về lương và các khoản theo lương cùng những chi phí liên quan

V

vanghoe

Trung cấp
13/12/07
117
0
0
Bac Ninh
đúng rồi. các chi phí không có đủ chứng từ chứng minh là hợp lý và có thực sẽ bị thuế loại ra đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA