Mỗi tuần một chuyên đề

Thuế TNCN cho giám đốc là người nước ngoài

• Thread starter vit
  • Ngày gửi
V

vit

Guest
5/7/07
26
0
0
namdinh
nhân tiện cho e hỏi với . Cty em là công ty có vốn 100% vốn nước ngoài. Vậy GĐ có pải đóng thuế thu nhập cá nhân bắt buộc ko? em xin nói rõ, cty em thành lập đc 1 năm chưa có doanh thu, nều trả lương cao thì ko còn vốn để kinh doanh mà theo em hiểu cứ công ty nước ngoài thì pải đóng thúê TNCN.Vậy có quy định bắt buộc pải nộp thuế thu nhập cá nhân cho người nước ngoài ko ? trả lời giúp em nhanh nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
nhân tiện cho e hỏi với . Cty em là công ty có vốn 100% vốn nước ngoài. Vậy GĐ có pải đóng thuế thu nhập cá nhân bắt buộc ko? em xin nói rõ, cty em thành lập đc 1 năm chưa có doanh thu, nều trả lương cao thì ko còn vốn để kinh doanh mà theo em hiểu cứ công ty nước ngoài thì pải đóng thúê TNCN.Vậy có quy định bắt buộc pải nộp thuế thu nhập cá nhân cho người nước ngoài ko ? trả lời giúp em nhanh nhé.
Chào bạn. Thuế TNCN bắt đầu nộp khi người có thu nhập từ lương bắt đầu chịu thuế TNCN. Không phải cứ là công ty NN thì phải đóng thuế TNCN mà phải xem mức lương bạn trả cho giám đốc là bao nhiêu hàng tháng & Giám Đốc của bạn là người nước ngoài thì có mức thu nhập bắt đầu tính thuế cho người nước ngoài.
Thân

V

vit

Guest
5/7/07
26
0
0
namdinh
nhưng anh ơi em muốn hỏi là, vì cty chưa có doanh thu, lỗ nhiều lên mức lương trả cho gđ thấp ko đủ điều kiện pải đóng thuế TNCN cho người nước ngoài như vậy có được ko ạ, trả lời nhanh giúp em với. Cảm ơn các anh chị nhiều...

D

Dương Thanh Hoa

Guest
24/2/06
5
0
0
Hà nội
www.esoft.com.vn
Thuế TNCN cho Giám đốc công ty nước ngoài

Bạn hanu10214@gmail.com có hỏi như sau: Cty em là công ty có vốn 100% vốn nước ngoài. Vậy GĐ có pải đóng thuế thu nhập cá nhân bắt buộc ko? em xin nói rõ, cty em thành lập đc 1 năm chưa có doanh thu, nều trả lương cao thì ko còn vốn để kinh doanh mà theo em hiểu cứ công ty nước ngoài thì pải đóng thúê TNCN.Vậy có quy định bắt buộc pải nộp thuế thu nhập cá nhân cho người nước ngoài ko ? trả lời giúp em nhanh nhé
Mình xin trả lời bạn như sau:
- Giám đốc có phải đóng thuế TNCN
- Phải tuân thủ theo qui định về thuế thu thu nhập cá nhân đối với người nước ngoài, Mức tối thiểu 8 triệu thì phải. Nếu thu nhập thấp hơn mức tối thiểu thì không phải đóng, không phải như bạn nói cứ người nước ngoài là phải đóng thuế thu nhập. Hơn nữa bạn phải hiểu lương chỉ là 1 yếu tố cấu thành thu nhập chịu thuế.
Sang năm 2009 thì sẽ phải áp dụng theo luật mới ban hành. Không áp dụng mức này, chờ xem các văn bản dưới luật chuẩn bị ban hành.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA