Đưa vé máy bay đi công tác vào chi phí

• Thread starter Friona
  • Ngày gửi
F

Friona

Guest
5/3/07
45
0
0
Ha Noi
Các bạn ơi cho mình hỏi với, giám đốc công ty tớ đi công tác, đặt vé máy bay qua email, không biết vé máy bay đấy đưa vào chi phí như thế nào, vì bình thường hãng hàng không đưa vé về tận công ty mình có thể lấy vé đấy làm chứng từ. Bây giờ vé qua email thì làm thế nào? và chi phí đấy cho vào TK 642 đúng ko?:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuongthao2784

phuongthao2784

Trung cấp
21/3/08
95
0
6
39
Vinh Phuc
Theo mình thì bạn vẫn nên bảo bên đó xuất cho bạn cái hoá đơn, vì trên hoá đơn mới thể hiện được thông tin mà bạn mua vé là của cty bạn, còn trên vé của giám đốc thì chỉ có tên giám đốc thôi.
Về phần vé thì người ta sẽ gửi qua email bạn nhờ sếp in cho một cái rồi kẹp cùng cái hoá đơn đó làm cái chứng từ chứng minh việc mua vé máy bay cho sếp (có thêm một cái đề nghị xin mua vé máy bay cho BGĐ đi công tác, có sự phê duyệt của BGĐ nữa thì càng tốt). Hơn nữa nếu bạn muốn thì đặt qua email nhưng nói tiền mặt sẽ thanh toán trực tiếp bảo họ đến cty bạn nhận tiền mặt rồi mang cái hoá đơn đến. Mình nghĩ họ sẽ đến thôi mà.
Phần chi phí này bạn có thể cho vào TK 642 (bên mình có TK 64281 là chi phí cho công tác phí mình hay cho vào đó)
Than!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA