Em muốn hỏi thêm ,cách tính tỷ lệ hao hụt là.VD SX 1000 tấn bao bì PO có định mức
A 70%
B 30%
Tỷ lệ hao hụt 3% thì
XĐ chi phí (1000*A70%)*3% hay 1000*hao hụt 3%
Giúp em với nhanh nhanh
NVL tiêu hao cho việc sx 1000tấn bao bì PO gồm:
A : 1000 x 70% + (1000 x 70%) x3% = 700 + 21 = 721 Tấn
B : 1000 x 30% + (1000 x 30%) x3% = 300 + 9 = 309 Tấn
Chi phí thì teho số lượng x đơn giá và nhiều chi phí khác: lương, điện, khấu hao máy ép nhựa, máy cắt,.... .