Định mức chi phí quản lý dự án

• Thread starter haican
  • Ngày gửi
H

haican

Guest
17/5/08
13
0
0
hải phòng
Chào mọi người!
Ai có thể cho mình biết định mức chi tiết của các khoản chi trong chi phí quản lý dự án không? Cái này có quy định j ko?
CHi phí quản lý dự án đầu tư chiếm tối đa bao nhiêu fần trăm tổng vốn đầu tư không?
Giúp minh nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
Bạn tìn công văn số 1751/BXD ngày 14/8/2007 về định mức chi phí quản lý dự án nhé.

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Bạn tham khảo thêm thông tư 117/2008/TT-BTC Hướng dẫn quản lý, sử dụng chi phí quản lý dự án đầu tư của các dự án sử dụng vốn ngân sách nhà nước.

P

PMUTH

Guest
6/5/09
1
0
0
57
thanh hoa
tôi rất cần người có kinh nghiệm tư vấn về việc sử dụng các khoản chi phí cho ban quản lý dự án: tiền bán hồ sơ, chi lương , chi khác vv...

N

NiceDays

Trung cấp
10/9/08
120
0
0
45
to 1-phuong 2
Mình mới làm về KT đầu tư XDCB, chưa hiểulắm về vấn đề này, mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp:
Bên mình có gói thầu cải tạo lớn. SẾP thuê tư vấn lập hồ sơ yêu cầu và đánh gía hồ sơ đề xuất gói thầu: Lập báo cáo kinh tế kỹ thuật. Mình đang xem HĐồng này, và cũng đang xem định mức 1751/BXD nhưng vẫn mông lung quá vì:
- Phần phụ lục hướng dẫn làm dự toán 1751 hướng dẫn ko cụ thể để có thể kiểm tra:Như phần bảng chi tiết phần lương chi chuyên gia: cột chi phí xã hội(% của 1);Cột phụ cấp khác, nếu có(% của 1). % là bao nhiêu ko rõ?
- Tại mục 1.4 của dự toán 1751: "Chi phí thuê tư vấn nước ngoài xác định théo dự toán tháng-người....Nội dung gồm:
+ Chi phí chuyên gia được xác định...."
Cho mình hỏi:Chi phí chuyên gianày chỉ được chi khi thuê tư vấn nước ngoài thôi à? Thế còn trong nước thì chi ra sao? Rất mong các bạn trả lời giúp. Mình đang rất cần

L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
Mình cũng đang có dự án đầu tư. Hoàn thành thủ tục pháp lý rồi chuẩn bị đến việc xây lắp nhưng cung ko hiểu rõ lắm các khoản mục chi phí quản lý dự án.... Dự án của mình là tư nhân đầu tư. Có bác có kinh nghiệm giúp đỡ ...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA