Mỗi tuần một chuyên đề

Hỏi đáp về Chi phí tiền công thuê ngoài

• Thread starter Ledng
  • Ngày gửi
L

Ledng

Guest
1/11/08
17
0
0
46
Dien Ban - QNam
Cty mình có thuê ngoài giám sát, khảo sát công trình, mình đã làm HDLD thuê ngoài nhưng chưa có CMND có hợp lý k, có phải trích 10% thuế TNCN k, giám đốc Cty mình đã hỏi nhân viên thuế rồi và họ cũng đã đồng ý nhưng mình sợ sau này quyết toán thuế bị bóc ra, các bạn giúp mình bổ sung thêm chứng từ gì cho hợp lý vì mình chưa có kinh nghiệm về lĩnh vực giám sát, thiết kế Mình cảm ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Cty mình có thuê ngoài giám sát, khảo sát công trình, mình đã làm HDLD thuê ngoài nhưng chưa có CMND có hợp lý k, có phải trích 10% thuế TNCN k, giám đốc Cty mình đã hỏi nhân viên thuế rồi và họ cũng đã đồng ý nhưng mình sợ sau này quyết toán thuế bị bóc ra, các bạn giúp mình bổ sung thêm chứng từ gì cho hợp lý vì mình chưa có kinh nghiệm về lĩnh vực giám sát, thiết kế Mình cảm ơn các bạn
Bạn có HĐLĐ, CMT, các bằng cấp về nghề photo. Vì phải có bằng chứng minh anh ta có cái nghề đó mới thuê đc chứ!

G

gautuyet

Guest
4/3/07
17
0
1
39
tp Hồ Chí Minh
Về vấn đề chi lương khoán thì sao? nhất là các đơn vị thiết kế thì lương khoán là một phần rất quan trọng, mình cũng mới làm nên cũng chưa hiểu rõ.
Có bác nào biết rõ chỉ cho đàn em với.
Đặc biệt là các chứng từ kèm theo.
P/s: không biết có chủ đề nào nói riêng về kế toán thiết kế xây dựng công trình không nhỉ?

Trinhtaythi

Trinhtaythi

Badico.info
29/9/08
185
0
16
Ha Noi
badico.info
Nếu là chi lương khoán thì cũng giống như trường hợp thuê nhân công theo hình thức khoán việc. Bạn sẽ phải làm hợp đồng giao khoán, ra chi cục thuế nơi có công trình xây dựng đang thi công mua hoá đơn lẻ và nộp thuế.

G

gautuyet

Guest
4/3/07
17
0
1
39
tp Hồ Chí Minh
Mua hóa đơn lẻ là sao vậy?Hix
Không biết ngoài HĐ khoán việc mình còn cần thêm chứng từ nào nữa không ta?
bạn có thể nói rõ hơn về vấn đề này không, huhu mình vẫn chưa hiểu lắm!!!
Cám ơn đã giúp đỡ.!!!

T

totam

Guest
28/8/07
19
0
1
hà nội
Kế toán xây dựng(tư vấn, thiết kê)

Mới vào nghề xin anh, chị, em giúp đỡ.
Công ty mình năm 2005 Doanh thu ấn định 1.400 triệu, nhưng giờ mới xuất hoá đơn. Thì CB thuế bắt mình điều chỉnh Doanh thu và treo giá vốn lên TK 154. Nhưng mình chưa biết làm như thế nào cả? mong mọi người giúp đỡ. câng gấp.

M

mykimanh

Guest
10/2/09
2
0
0
Tp.HCM
Nếu là chi lương khoán thì cũng giống như trường hợp thuê nhân công theo hình thức khoán việc. Bạn sẽ phải làm hợp đồng giao khoán, ra chi cục thuế nơi có công trình xây dựng đang thi công mua hoá đơn lẻ và nộp thuế.

Bạn cho mình hỏi thêm là khi đến chi cục thuế mua hóa đơn lẻ cho hợp đồng khoán thì phải nộp thuế gì ? và bao nhiêu % ? Cám ơn bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA