Mỗi tuần một chuyên đề

job-hunting competition

• Thread starter gacon88
  • Ngày gửi
G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
Các anh chị có thể cho em biết thêm thông tin về job-hunting competition do EY Việt Nam,ACCA và ĐH KTQD phối hợp tổ chức được không ạ.Competition ấy gòm những phần thi nào ạ,có phải phỏng vấn bằng Tiếng Anh hết phải không ạ.Em hiện là SV năm 3 ĐH KTQD,chủ nhật này (16/11) em đi tham gia cái competition ấy rùi...

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
eo ui, cái câu hỏi của mình xuất hiện đã lâu lắm rùi, có đến 330 lần đọc lận, mà hông có thông tin gì. Hồi ấy mình đi tham gia cái job-hunting nì, nhưng hổng qua. Vòng đầu tiên là làm bài kiểm tra, về IQ, kiến thức kế toán, kiểm toán, thuế, kiến thức kinh tế thực tế... À mà có cả bài tập nữa. Tất cả đều bằng tiếng anh. À quên nữa, có một bài luận bằng TA nữa. Bài luận hông liên quan j đến kế toán kiểm toán cả, chủ yếu để kiểm tra cách thức bạn tổ chức công việc...Làm trong 2h nhá. Chả kịp mấy, IQ thì tớ chắc đét là đúng ( vì ko khó j đâu) , chứ còn lại thì tớ kém lắm. À quên nữa này, đều là trắc nghiệm abcd cả. Nếu bạn nào đã học qua TA chuyên ngành thì giải quyết ngon lành bài kiểm tra ấy. Vòng tiếp theo thế nào thì tớ hổng biết, vì ko qua, mà ko liên lạc đc với ai đã từng qua. Tớ về cố gắng học TA chuyên ngành, năm sau đi tiếp. Hè hè.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA