Mỗi tuần một chuyên đề

Tài sản riêng của Giám đốc có cho cty thuê lại được ko

• Thread starter La An
  • Ngày gửi
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cty em là Cty TNHH làm bên lĩnh vực du lịch , Em có 1 vai thắc mắc muốn hỏi các anh chị Cty của em là CTY TNHH 2 thành viên và giám đốc của em góp vốn vào Cty 96% vậy giam đốc của em có được quyền lấy TS riêng của GĐ cho cty thuê lại ko . Em cung muốn tim các văn bản thông tư pháp luật việc giam đốc cho Cty thuê lại TS của mình hay ko Anh chị giúp em nhé
ĐC của em : An@nature-mekong.com
Cảm ơn anh chị trước nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai
Cty em là Cty TNHH làm bên lĩnh vực du lịch , Em có 1 vai thắc mắc muốn hỏi các anh chị Cty của em là CTY TNHH 2 thành viên và giám đốc của em góp vốn vào Cty 96% vậy giam đốc của em có được quyền lấy TS riêng của GĐ cho cty thuê lại ko . Em cung muốn tim các văn bản thông tư pháp luật việc giam đốc cho Cty thuê lại TS của mình hay ko Anh chị giúp em nhé
ĐC của em : An@nature-mekong.com
Cảm ơn anh chị trước nha

Thực ra thuê của ai cũng vậy bạn ạ. Làm hợp đồng thuê TS trường hợp này tên giám đốc là đại diện 2 bên nhưng pháp nhân là khác, một bên đại diện cho công ty, một bên đại diện cho người cho thuê. Khi làm hợp đồng cho thuê đề nghị sếp ra chi cục thuế nhờ họ xuất hóa đơn hộ về cho công ty thì chi phí thuê đó mới hợp lệ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA