Chậm nộp BHXH gặp vấn đề

• Thread starter phuonghong1406
  • Ngày gửi
P

phuonghong1406

Guest
1/6/08
44
0
0
Bình Thạnh
Bác nào có kinh nghiệm giúp mình với, mình đã lên BHXH Q. Tân Bình nộp 02 lần rùi mà hồ sơ cứ bị trả về hoài ah.

Giấy phép kinh doanh mình thành lập từ tháng 05/2008. Mình ký HDLD cho người lao động và tham gia BHXH từ tháng 11, mình đã nộp công văn giải trình do thời gian đầu cty chưa đi vào hoạt động chưa ổn định từ tháng 5-8/08, tháng 9 mới tuyển dụng nhân viên nhưng đang thử việc. Đến tháng 11 mới ký HDLD mà bên BHXH k chấp nhận.

Bên BHXH yêu cầu mình phải nộp báo cáo thuế để chứng minh thời gian lúc đó cty chưa đi vào hoạt động.

Mình phải làm sao now đây hả mọi người. Ai biết giúp mình giải quyết với.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Nếu thật sự đến tháng 9 mới đi vào hoạt động, mới tuyển nhân viên và thời hạn thử việc là 02 tháng thì cứ đem báo cáo thuế và hợp đồng lao động lên cho họ tham khảo. Nếu không đúng thế thì chắc phải chịu bị truy thu BHXH rồi.

Theo kinh nghiệm của mình thì BHXH Tân Bình là một trong số rất hiếm CQNN khá hợp tác và nhỏ nhẹ với DN.

P

phuonghong1406

Guest
1/6/08
44
0
0
Bình Thạnh
Bạn ơi, còn cách nào khác k hả bạn, cty mình k muốn đóng truy thu những tháng vừa qua bạn ah.
Giúp mình với, mình đang cần làm gấp nè.

G

gacon1707

Guest
21/11/08
1
0
1
Thái Bình
Vụ này minh cũng không năm rõ lắm, minh cũng đang trong thời gian đăng ký BHXH, BHYT cho công ty minh, nhưng minh nghi bạn nên làm hợp đồng thử việc cho toàn bộ nhân viên, sau đó mới ký hợp đồng lao động chính thức với điều khoản về BHXH, BHYT đó bạn, nếu có phải truy thu thi bạn cung bi nộp ít thôi bạn ah.

P

phuonghong1406

Guest
1/6/08
44
0
0
Bình Thạnh
Chào bạn,
Mình đã nộp hồ sơ được rùi bạn ơi, mình vẫn làm những thủ tục như vậy nhưng vẫn k bị truy thu và bắt bẻ như mấy lần đầu bạn ơi.
Cám ơn bạn nghen.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA