Chênh lệch số liệu với của cquan BHXH?

• Thread starter vochau83
  • Ngày gửi
vochau83

vochau83

Trung cấp
20/8/08
174
5
18
Đà Lạt
Chào các anh chị.Từ đầu năm 2008, cty em đã thực hiện việc tạm thu trừ tiền BHXH và BHYT đối với nhân viên của mình, mặc dù cho đến tháng 7/2008 thì thủ tục với bên BH mới hoàn tất. Nhưng trong thời điểm đó, có 1 số nhân viên đã nghỉ việc nên số tiền đã truy thu vẫn còn (và ko đăng ký tham gia BH cho những nviên đã nghỉ việc).Như vậy, số dư của TK 3383,3384 cuối năm sẽ khác với số liệu tổng kết cuối năm bên cơ quan BH cung cấp.Mình sẽ hạch toán ntn với số chênh lệch?Anh chị vui lòng hướng dẫn giúp em.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoacucquy

Guest
18/12/08
5
0
0
Nam Dinh
Quan trong la BH chot con so vao ngay nao? Con so chenh lech neu nhu la thu cua nhung nhan vien nghi viec roi thi minh chi tra lai cho nhan vien do ko dinh den bao hiem, thi se khop voi so cua bao hiem cung cap

H

hoacucquy

Guest
18/12/08
5
0
0
Nam Dinh
Quan trọng là BH họ chốt con số vào ngày nào? Nếu như chốt vào tháng 7 nhưng mình ko báo giảm những nhân viên nghỉ việc cho cơ quan bảo hiểm thì mình phải làm ngay trong tháng sau. Còn nếu nhân viên nghỉ việc đó không có nhu cầu đóng bảo hiểm nưa nhưng minh vẫn thu của họ thi mình trả lại họ thi phần chênh lệch giữa số bảo hiểm và số liệu trên 2 TK 3383, 3384 vẫn khớp nhau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA