Mỗi tuần một chuyên đề

Lương thực tế lớn hơn tổng quỹ lương đăng ký với thuế thì phải làm sao?

• Thread starter khanhthuy1985
  • Ngày gửi
K

khanhthuy1985

Trung cấp
20/5/08
149
6
18
38
Nghe An
Mọi người cho em hỏi với đầu năm 2008 kế toán cũ bên em lập bản đăng ký quỹ lương nộp cho thuế là 400tr nhưng giờ đến cuối năm tổng hợp lại thực tế chi ra lớn hơn số tiền đã đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không mọi người?
Đầu năm 2009 có phải làm bản đăng ký quỹ lương nộp cho cơ quan thuế nữa không ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
Mọi người cho em hỏi với đầu năm 2008 kế toán cũ bên em lập bản đăng ký quỹ lương nộp cho thuế là 400tr nhưng giờ đến cuối năm tổng hợp lại thực tế chi ra lớn hơn số tiền đã đăng ký với cơ quan thuế thì có sao không mọi người?
Đầu năm 2009 có phải làm bản đăng ký quỹ lương nộp cho cơ quan thuế nữa không ah?
Chi lương thực tế cao hơn quỹ lương đăng ký là chuyện có thể xảy ra, quan trọng là bạn có chứng từ hợp lệ chứng minh được khoản chi phí đó thôi!
Thân.

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Thì vẫn phải làm chứ sao. đó chỉ là đăng kí quỹ lương thôi mà. vì cuối năm bạn phải làm bảng kê Lương và phụ cấp mà theo mẫu I,25 để nộp cơ quan thuế mà.

K

khanhthuy1985

Trung cấp
20/5/08
149
6
18
38
Nghe An
Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ, em cũng nghĩ là không sao nhưng phải hỏi cho an tâm, với lại hỏi xem có phải làm thủ tục gì với thuế không.

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
lương thực tế lớn ......

Thì vẫn phải làm chứ sao. đó chỉ là đăng kí quỹ lương thôi mà. vì cuối năm bạn phải làm bảng kê Lương và phụ cấp mà theo mẫu I,25 để nộp cơ quan thuế mà.

ủa em nhớ là bắt đầu từ 2008 không cần phải đăng ký tổng quỷ lương lên CQ thuế nữa mà mấy Bác. Vây cuối năm bảng kê theo mẫu I,25 như bác nói là mẫu gì vậy? em mới nghe nên cũng hơi lo lo, vì em chẳng làm mẫu này. Mong bác chỉ giùm cho em rõ với nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA