Mỗi tuần một chuyên đề

Bảng định mức NVL trong cty sx đồ gỗ

• Thread starter hoanghaihung
  • Ngày gửi
H

hoanghaihung

Guest
16/2/09
2
0
0
38
nhatrang
E đang làm trong 1 công ty sx đồ gỗ, anh chị nào có Bảng định mức NVL trong cty đồ gỗ hay làm về bàn ghế làm ơn post lên dùm em 1 Bảng nha hay gửi qua hop thu mail dùm e !Cám ơn nhiều !
email: hoanghaihung13101985@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongcon8x

Guest
5/3/09
17
2
0
Ba dinh Ha noi
E đang làm trong 1 công ty sx đồ gỗ, anh chị nào có Bảng định mức NVL trong cty đồ gỗ hay làm về bàn ghế làm ơn post lên dùm em 1 Bảng nha hay gửi qua hop thu mail dùm e !Cám ơn nhiều !
email: hoanghaihung13101985@yahoo.com

Mình cũng đang mới làm trong lĩnh vục này, đang rất cần bảng định mức để tham khảo. Anh, chị nào có gửi giúp cho mình tham khảo qua địa chỉ: huongcon8x@yahoo.com. Thanks nhiều!

S

sam nho

Guest
6/3/08
3
0
0
Bình dương
chao bạn .
Bảng định mức là bạn phải căn cứ vào phòng kỹ thuật cùng với bảng tổng hợp chi phí rồi từ đó tình ra định mức...tùy vào hoạt động của công ty trên thực tế công ty gỗ nào cũng khó khăn về phần định mức để tính giá thành cả

V

vuthigai

Trung cấp
7/9/08
128
3
18
39
TP.HCM
Mình cũng muốn xin bảng định mức. Vì chuẩn bị quản lý xưởng gỗ rồi. Mình cũng rất muốn tham khảo các công ty khác. Bạn nào có bảng định mức up lên cho mọi người tham khảo nhé.

L

Luc van

Guest
Mình cũng muốn xin bảng định mức. Vì chuẩn bị quản lý xưởng gỗ rồi. Mình cũng rất muốn tham khảo các công ty khác. Bạn nào có bảng định mức up lên cho mọi người tham khảo nhé.

cái này do tự công ty mình xây dựng thôi!

B

bichnguyen2906

Guest
7/3/09
4
0
0
TPHCM
các bác oi!! cứa mình với!!:wall:

Bác nào có file định mức không cho minh xin file với , minh dang làm trong cty sản xuất đồ gỗ nội thất ma ko biết làm cách nào đây!!
nếu có hay giúp minh gởi vào địa chỉ nầy với: bichnguyen2906@yahoo.com
Cảm tạ các bác nhiều !!

B

bichnguyen2906

Guest
7/3/09
4
0
0
TPHCM
Bac Marlboro !! minh mới vô không tải dc , bác làm ơn send cho mình dc không
Cam on bac nhieu!!

B

bichnguyen2906

Guest
7/3/09
4
0
0
TPHCM
trui oi!!:wall:

khhông có bác nào cho mình file tính giá thành cty sản xuất đồ gỗ hết ah huhuhuu....

phải làm sao đay!!! sắp phải xuất hàng rùi mà chưa có ne!!!

B

bichnguyen2906

Guest
7/3/09
4
0
0
TPHCM
các bác ơi có mẫu file tính định mức đồ gỗ không gời cho minh di !!!

đa tạ các bác nhiều lắm đó!!!

newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An
Đây là bảng định mức mẫu của bác KTGG ở bên Giải pháp Excel mà bác Marlboro cho link gửi các bạn tham khảo.

Đính kèm

• Dinh Muc Tieu Hao NVL.rar
    66.5 KB · Lượt xem: 1,162
N

Nguyen Thi Thu Dung

Guest
11/5/10
5
0
0
36
TP. Hồ Chí Minh
Chào cả nhà! mÌnh làm kế toán về bên xây dựng, nhưng cty mình về cải tạo nội thất, liên quan đến đồ gỗ nhìu.Mình ko bít nhà nước quy định Nhân công khi làm về đồ gỗ trong khoang bao nhiu %?Bác nào biết chỉ giúp mình với, mình đang ko biết nên làm sao?

H

hoaxuongrong070

Trung cấp
1/3/05
80
0
6
viet nam
Các bạn nên nêu ra những vướng mắc để cùng nhau tháo gỡ chứ k nên yêu cầu gửi vào mail cho riêng mình được, m dám chắc các bạn đều k nhận được mail nào đáp ứng theo yêu cầu cả, lãnh vực này đã rất nhiều bạn hỏi nhưng ít có bài trả lời.

H

hoaxuongrong070

Trung cấp
1/3/05
80
0
6
viet nam
thanks bạn đã gửi file tham khảo, nhưng Mẫu bạn gửi có vẻ hơi khó hiểu, ý các bạn ấy muốn hỏi định mức gỗ cho 1 cái bàn, cái ghế cụ thể. Cái này cty mình cũng tự xây dựng thôi chứ k có theo chuẩn nào cả vì kiểu dáng rất đa dạng.

H

hoaxuongrong070

Trung cấp
1/3/05
80
0
6
viet nam
Chào cả nhà! mÌnh làm kế toán về bên xây dựng, nhưng cty mình về cải tạo nội thất, liên quan đến đồ gỗ nhìu.Mình ko bít nhà nước quy định Nhân công khi làm về đồ gỗ trong khoang bao nhiu %?Bác nào biết chỉ giúp mình với, mình đang ko biết nên làm sao?

Mình chỉ biết chung chung thôi, theo kinh nghiệm mấy chị kế toán trưởng để lại chứ chưa thấy văn bản nào, k riêng gì đồ gỗ mà các ngành SX, thường là :
NVL : tối đa 60%
Nhân công : tối đa 15% ___> tỷ lệ này có vẻ k phù hợp với ngành đồ gỗ vì sx nội thất thường nhân công rất cao, hơn cả NVL, nhất là gỗ tự nhiên.

N

nguyễn văn độ

Sơ cấp
15/5/23
1
0
1
63
mọi người ai có mã định mức đóng đồ gia dunhj bằng gỗ cho mình xin nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA