Mỗi tuần một chuyên đề

Xin hỏi PM KT cần phải đáp ứng những điều kiện gì?

• Thread starter nice10
  • Ngày gửi
N

nice10

Sơ cấp
8/2/09
24
0
0
hcm
Công ty muốn hạch toán sổ sách bằng phần mềm. Xin hỏi phần mềm cần phải đáp ứng những điều kiện gì? Mua phần mềm kế toán trên thị trường sử dụng có được không? khi sử dụng phần mềm có phải đăng ký phần mếm đó cho cơ quan thuế không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Công ty muốn hạch toán sổ sách bằng phần mềm. Xin hỏi phần mềm cần phải đáp ứng những điều kiện gì? Mua phần mềm kế toán trên thị trường sử dụng có được không? khi sử dụng phần mềm có phải đăng ký phần mếm đó cho cơ quan thuế không?

Trước hết Tôi ko biết công ty bạn kinh doanh trong lĩnh vự nào ?
Nếu cần tư vấn để chọn cho công ty mình thì bản phải hỏi các công ty bạn biết đã sử dụng PM thông qua mối quan hệ
...Không quảng cáo tại đây...
Chúc bạn lực chọn được cho mình 1 phần mềm như ý:sleep:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

nice10

Sơ cấp
8/2/09
24
0
0
hcm
Trước hết Tôi ko biết công ty bạn kinh doanh trong lĩnh vự nào ?
Nếu cần tư vấn để chọn cho công ty mình thì bản phải hỏi các công ty bạn biết đã sử dụng PM thông qua mối quan hệ
...Không quảng cáo tại đây...
Chúc bạn lực chọn được cho mình 1 phần mềm như ý:sleep:

tôi hỏi là khi mua pm thì có đăng ký cơ qua thuế ko?pm cần đáp ứng những yêu cầu nào với cơ qua thuế hay chỉ đơn thuần là mua pm về làm là song ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
tôi hỏi là khi mua pm thì có đăng ký cơ qua thuế ko?pm cần đáp ứng những yêu cầu nào với cơ qua thuế hay chỉ đơn thuần là mua pm về làm là song ?
Nếu bạn đang nói đến phần mềm kế toán thì bạn nên xem Thông tư 103/xxxx/TT-BTC (quên năm rồi) về tiêu chuẩn và điều kiện của phần mềm kế toán.

Về việc có phải đăng ký / thông báo cho cơ quan thuế hay không thì bạn xem trong chế độ kế toán.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA