Mỗi tuần một chuyên đề

Xin thông tư 71/TT-BTC 2006

• Thread starter thanhyb
  • Ngày gửi
T

thanhyb

Guest
1/3/09
6
0
0
yên bái
Bác nào có thông tư này cho e xin với . E tìm mãi mà không thấy . Khó quá .

Khóa học Quản trị dòng tiền
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Bác nào có thông tư này cho e xin với . E tìm mãi mà không thấy . Khó quá .
Không hiểu lỗi gì mà mình không thể gửi kèm File. Bạn cho mình mail đi, mình sẽ gửi qua mail cho bạn. :015:

T

thanhyb

Guest
1/3/09
6
0
0
yên bái
Không hiểu lỗi gì mà mình không thể gửi kèm File. Bạn cho mình mail đi, mình sẽ gửi qua mail cho bạn.
thanh201183@yahoo.com. day la dia chi emai cua minh, mong ban giup do

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Mình đã gửi cho bạn rồi đấy. Bạn check mail đi nhé ... :015:

T

thanhyb

Guest
1/3/09
6
0
0
yên bái
hach toan cong trinh dien chieu sang

Mình là thành viên mới tham gia diễn đàn, rất vui được làm quen với tất cả các bạn, mình rất mong được học hỏi và trao đổi kinh nghiệm về nghiệp vụ kế toán. Minh có câu hỏi như sau: đối với đơn vị HCSN có thu cụ thể là:hoạt động khuyến công va tư vấn đầu tư công nghiệp, thi trình tự hạch toán ra sao? VD như: với một dự án về công trình điện chiếu sáng, tổng kinh phí trước thuế là 100.000.000 đồng.Quy chế chi tiêu nội bộ quy định người làm ngoài được hưởng 30% giá trị trước thuế. yêu cầu hạch toán công trinh này biết công ty hiện có 2 máy vi tính: một cái mua năm 2006 : NG là 15.000.000 đ, 1 cái mua năm 2008 NG là : 20.000.000 đ, xe ô tô mua năm 2000 là 300.000.000 đồng, máy đo đạc mua năm 2002 là 70.000.000 đ, muốn hạch toán công trình này mình phải cần làm những gi? có nghĩa là trong 30% mình phải thể hiện bằng chứng từ hợp lệ ra sao? mình muốn tham khảo về cách định khoản, cũng như lập sổ sách đối với dự án này, vì lĩnh vực này với mình quá mới mẻ. minh cũng đã thử làm xong chưa yên tâm, vi minh chưa hiểu rõ lắm, mong các bạn cùng chia sẻ và giúp đỡ mình.nếu co gi chưa rõ trong câu hỏi của mình , hãy nói cho mình biết nhé. chân thành cảm ơn. cho mình sớm biết câu trả lời nhé.

--------------------------------------------------------------------------------
thay đổi nội dung bởi: thanhyb, ngày Hôm nay lúc 15:33.

D

duyenkinhte

Guest
10/3/09
8
0
0
38
hà nội
bạn vào trang web: thuvienphapluat ấy, bạn đăng ký làm thành viên rồi có thể tra cứu hơn 70.000 văn bản pháp luật và các tính năng khác.
chúc bạn thành công

T

thanhyb

Guest
1/3/09
6
0
0
yên bái
bạn vào trang web: thuvienphapluat ấy, bạn đăng ký làm thành viên rồi có thể tra cứu hơn 70.000 văn bản pháp luật và các tính năng khác.
chúc bạn thành công
cam on ban nhieu nhieu

H

ha duy tinh

Guest
23/3/09
1
0
0
41
Ha Noi
Có bác nào có luôn làm ơn up lên diễn đàn cho em load với. Em đang cần ngay. Cảm ơn các bác nhiều.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Có bác nào có luôn làm ơn up lên diễn đàn cho em load với. Em đang cần ngay. Cảm ơn các bác nhiều.
Mình đã gửi qua điạ chỉ Mail cho bạn rồi đấy, bạn check nhé .... :014:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA