Mỗi tuần một chuyên đề

gỡ bỏ mật khẩu trong Misa 7.9

• Thread starter dohongsam
  • Ngày gửi
D

dohongsam

Guest
6/1/09
1
0
0
Hải Phòng
Có bạn nào biết cách gỡ bỏ mật khẩu trong misa 7.9 không

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Có bạn nào biết cách gỡ bỏ mật khẩu trong misa 7.9 không
Trước đây Misa cho phép người dùng có thể tự thay đổi mật khẩu trên máy chủ, tuy nhiên hiên nay do tính bảo mật nên misa đã bỏ cách này, và bạn phải chuyển cơ sở dữ liệu về Cty misa, khi đó họ sẽ gỡ bỏ cho bạn

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
Van de mat khau tren misa !

Trước đây Misa cho phép người dùng có thể tự thay đổi mật khẩu trên máy chủ, tuy nhiên hiên nay do tính bảo mật nên misa đã bỏ cách này, và bạn phải chuyển cơ sở dữ liệu về Cty misa, khi đó họ sẽ gỡ bỏ cho bạn

Đúng như đại ca Phong nói nhưng mình xin bổ sung chút.
Thực tế là không phải gửi CSDL mà người dùng chỉ cần vào Tùy chọn \ Quên mật khẩu sau đó gửi file .txt đến MISA. Từ file đó MISA sẽ gửi lại PW.

Chúc cả nhà một ngày vui vẻ !

H

huongthu148

Guest
22/12/06
15
0
1
HCM
Chào Hung09,
Tôi đang dùng Misa 7.9, có cài đặt ở nhà và làm ở cty.
Tôi có xuất khẩu dữ liệu ở cty với đầy đủ số dư đầu kỳ lẫn danh mục và chứng từ phát sinh.
Khi Tôi đã tạo 1 CSDL mới để làm ở nhà, khi nhập khẩu dữ liệu thì Misa chỉ cho nhập khẩu số dư đầu kỳ, không cho nhập khẩu danh mục và chứng từ phát sinh.
Vậy, Hung09 có thể chỉ cách cho tôi có thể nhập khẩu dữ liệu hoặc có thể làm việc với file dữ liệu mà đã được xuất khẩu ở cty không?
Xin cám ơn nhiều,

huylt

huylt

Trung cấp
2/4/05
183
1
18
Hải Dương
Chào Hung09,
Tôi có xuất khẩu dữ liệu ở cty với đầy đủ số dư đầu kỳ lẫn danh mục và chứng từ phát sinh.
Khi Tôi đã tạo 1 CSDL mới để làm ở nhà, khi nhập khẩu dữ liệu thì Misa chỉ cho nhập khẩu số dư đầu kỳ, không cho nhập khẩu danh mục và chứng từ phát sinh.
Vậy, Hung09 có thể chỉ cách cho tôi có thể nhập khẩu dữ liệu hoặc có thể làm việc với file dữ liệu mà đã được xuất khẩu ở cty không?
Xin cám ơn nhiều,

Bạn dùng chức năng sao lưu và phục hồi dữ liệu của Misa đi

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
Xuat nhap khau csdl tren misa !

Chào Hung09,
Xin cám ơn nhiều,

Xin chào bạn. Thực tế nếu xuất khẩu dữ liệu về nhà làm cũng là một giải pháp nhưng với trường hợp của bạn nên chọn cách sao lưu CSDL ở Công ty mang về nhà Phục hồi.
Với cách này bạn không cần mất thời gian xuất nhập khẩu, tạo CSDL mới nữa mà dữ liệu hoàn toàn không bị thay đổi.

Chúc bạn thành công !

huyenthanh80

huyenthanh80

Guest
8/3/06
117
0
0
Ha noi
Anh Hung09 ơi cho em hỏi, dowload phần mềm misa bản demo ở đâu ah?. Sao em vào trang Web của Misa ko dowload về được hả anh?
Xin hỏi phần mềm kế toán Misa cho phép sao lưu CSDL để có thể vừa làm ở nhà vừa làm ở công ty được phải ko ah?

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
39
Hà nội
Download phần mềm MISA !

Anh Hung09 ơi cho em hỏi, dowload phần mềm misa bản demo ở đâu ah?. Sao em vào trang Web của Misa ko dowload về được hả anh?
Xin hỏi phần mềm kế toán Misa cho phép sao lưu CSDL để có thể vừa làm ở nhà vừa làm ở công ty được phải ko ah?

Chào em để download được phần mềm MISA em vào trang web www.misa.com.vn. Vào Sản phẩm MISA-SME \ Chọn tab Download kéo thanh dọc xuống dưới một chút là thấy các sản phẩm đã phát hành của MISA.

Phần mềm MISA em có thể sao lưu làm ở bất kỳ đâu !

Nếu có vướng mắc em gọi điện tới Phòng TV nhé !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA