Phân tích điểm hòa vốn của cty dịch vụ

• Thread starter dragon76
  • Ngày gửi
dragon76

dragon76

Cao cấp
12/3/04
257
2
18
Cho hỏi có bạn nào biết cách xác định điểm hòa vốn của cty dịch vụ không, chia sẽ cách tính với minh nhé, trong trưởng hợp khi cty đang bị lỗ việc xác định điểm hòa vốn có gì khác không ?:cool2::biggthump

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Cho hỏi có bạn nào biết cách xác định điểm hòa vốn của cty dịch vụ không, chia sẽ cách tính với minh nhé, trong trưởng hợp khi cty đang bị lỗ việc xác định điểm hòa vốn có gì khác không ?:cool2::biggthump
Xác định điểm hòa vốn của Cty kinh doanh nào cũng thế. Xác định được định phí và biến phí là tính ra đc điểm hòa vốn.
Công ty bị lỗ ko ảnh hưởng tới việc xác định điểm hòa vốn. Chỉ tính thêm xem bao nhiêu thời gian có thể bù đủ số đã lỗ mà thôi. Khi đó xảy ra hai việc. - Xác định điểm hòa vốn trong năm và xác định điểm hòa vốn từ khi đầ tư.

1234567890

1234567890

Guest
25/2/09
221
7
0
HCM
tính điểm hòa vốn của loại hình cty nào cũng thế, công thức như trong sách, quan trọng là bạn phải biết phân loại các chi phí rõ ràng, tách được biến phí & định phí.
cty bị lỗ thì ko ảnh hưởng gì đến cách tính.

dragon76

dragon76

Cao cấp
12/3/04
257
2
18
Các bạn có thể chia sẽ kinh nghiệm 1 cách cụ thể hơn ko, ví dụ như công thức tính và cách phân biệt định phí và biến phí theo các bạn là sẽ cho kết quả tương đối chính xác nhất

H

HAILONGNGUYENBA

Guest
24/11/07
94
1
0
45
Ha noi
Phân biệt định phí và biến phí thì dựa vào đặc điểm của chi phí phát sinh mà nhận định, nói cụ thể khó lắm. Chẳng hạn chi phí điện thoại của công ty. Nếu quy định phụ cấp cho nhân viên A 500k 1 tháng tiền đthoại --> là định phí. Nhưng tiền đthoại cty trả cho giám đốc lại là biến phí vì thanh toán theo thực tế gọi....

nhihuong

nhihuong

Guest
31/10/07
89
0
6
Xa lắc xa lơ
Công ty em chuẩn bị phải nộp tiền thuê văn phòng nhưng chưa biết là nên nộp tiền 1 năm hay 6 tháng
Tiền thuê 1 năm: 11$*1.280*12= 186.960$
Tiền thuê 6 tháng: 12$*1.280*6 = 92.160$
Nhưng sếp muốn em xây dựng 2 phương án mà em chưa biết cách làm:
1. Nộp tiền nhà 1 năm thì số tiền vốn còn lại sẽ hoạt động được trong vòng bao lâu (vì hiện tại Cty em đang lỗ).
2. Nộp tiền nhà 6 tháng thì số tiền vốn sẽ hoạt động trong vòng bao lâu.
Phương án giải quyết.
Bác nào biết chỉ dùm em cách làm với. em đang rất cần.

B

boybuon117

Guest
3/12/10
4
0
0
37
HCM
Mình thấy xác định điểm hoà vốn là rất khó ... trên công thức thì nhìn đơn giản nhưng khi bước vào thực tế với 1 công ty có khoảng 9-10 sản phẩm , dịch vụ thì công việc xác định và phân bổ chi phí rất phức tạp.Nói chung điểm hoà vốn chỉ mang tính chất tương đối mà thôi (Trừ những công ty sản xuất thì ý nghĩa của điểm hoà vốn khá rõ rệt)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA