Mỗi tuần một chuyên đề

Cách lưu liên xanh

• Thread starter Haihung87
  • Ngày gửi
H

Haihung87

Trung cấp
9/1/09
89
0
6
Tp HCM
Chào cả nhà,:drummer: cả nhà chỉ giúp mình cách lưu liên xanh của hoá đơn GTGT với. Trước giờ liên xanh mình đều xé ra và cất vào 1 file đựng hồ sơ, nhưng giờ chị ktoán lại nói liên nào mà khách hàng tới cty mua hàng và ký hoá đơn thì không xé ra.như vậy có đúng không ạh.
Thanhs cả nhà nha.
Chúc súc khoẻ cả nhà nha :066:

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
Chào cả nhà,:drummer: cả nhà chỉ giúp mình cách lưu liên xanh của hoá đơn GTGT với. Trước giờ liên xanh mình đều xé ra và cất vào 1 file đựng hồ sơ, nhưng giờ chị ktoán lại nói liên nào mà khách hàng tới cty mua hàng và ký hoá đơn thì không xé ra.như vậy có đúng không ạh.
Thanhs cả nhà nha.
Chúc súc khoẻ cả nhà nha :066:

Vô lý, hoá đơn không được phép xé ra khi đơn vị bạn viết sai mà phát hiện sớm, nếu đã xé ra rùi thì phải làm biên bản huỷ hoá đơn. Còn nếu viết đúng thì xé liên 2 giao cho khách hàng, liên 1 để tại quyển, liên 3 kẹp vào chứng từ kế toán gồm phiếu xuất kho + phiếu thu(nếu có). Bạn phải sắp xếp chứng từ theo đúng trình tự.
Thân

H

Haihung87

Trung cấp
9/1/09
89
0
6
Tp HCM
Vô lý, hoá đơn không được phép xé ra khi đơn vị bạn viết sai mà phát hiện sớm, nếu đã xé ra rùi thì phải làm biên bản huỷ hoá đơn. Còn nếu viết đúng thì xé liên 2 giao cho khách hàng, liên 1 để tại quyển, liên 3 kẹp vào chứng từ kế toán gồm phiếu xuất kho + phiếu thu(nếu có). Bạn phải sắp xếp chứng từ theo đúng trình tự.
Thân

mình cảm ơn bạn Thanh Nga nhìu nha

N

ngockhanhbg

Guest
20/5/09
5
0
0
bac giang
bac thanh nga noi dung roi do! the chi ke toan cong ty ban cung khong biet nhung viec do sao da voi noi vay the!
chuc ca nha minh luon vui ve nhe!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA