Mỗi tuần một chuyên đề

đưa chi phi vào công trình theo dự toán

• Thread starter lytum
  • Ngày gửi
L

lytum

Guest
6/8/09
12
0
0
hatinh
hiện giờ em đang cầm bảng dự toán cồngtrình trên tay mà chẳng biết làm sao đưa các chi phí vào bao nhiêu thì đúng cả: NVL( đá) bao nhiêu khối,nhân công bao nhiêu tiền,trong khi đó một số hoá đơn NLV đã về mà em không giám đưa vào sợ bị thừa hoặc thiếu vì em chẳng bíêt đọc dự toán vì đây là lần đầu tiên em làm kế toán nghành xây dựng, em gửi anh chị bảng dự toán nhờ anh chị chỉ giáo dùm em:
bảng tổng hợp dự toán đừng giao thông
hạng mục nền , móng, mặt đường láng nhựa

Đính kèm

• bảng dự toán.xls
    18 KB · Lượt xem: 79
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chimquyhiem

Sơ cấp
15/6/09
33
0
0
38
bien hoa
hình như bảng dự toán của bạn chưa đầy đủ thì phải.chứ một bảng dự toán đầy đủ sẽ có bảng phân tích vật tư, chênh lệnh vật tư, bảng tổng hợp dự toán nữa mới đủ. Chứ dự toán jống bạn nếu ko nhờ đến mấy anh lập dự toán thì kế toán ko học qua dự toán thì bó tay. mình nghĩ thế

H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
Dự toán của bạn như vậy là rõ ràng
Vật liệu : Đá 4*6 :19.74
Nhựa đường : 19.74
Máy thi công : Máy đào, ô tô vận tải,có thể là máy san (làm lề) : Trích khấu hao (nếu máy của công ty), hoá đơn đầu vào nếu thuê.
Nhân coong :Bảng lương hoặc bản khoán nhân công và bảng lương.
Luu y : có thể khối lượng cao hoặc thấp hơn dwj toán một chút.

L

lytum

Guest
6/8/09
12
0
0
hatinh
đưa tài sản đi góp vốn

các anh cho em hỏi : xếp em muốn đưa tài sản của mình là một công trình nhà làm việc văn phòng vừa xây xong theo phương thức tự làm đi góp vốn, vậykhi đưa tài sản đó đi góp vốn xếp em cần những thủ tục gì, hồ sơ gồm những gì, phía bên cơ quan thuế phải khai báo như thế nào để tài sản đó khi đưa vào công ty được tính chi phí khấu hao? kính mong các anh chị chỉ giáo.
chúc các anh chị trong diễn đàn sức khoẻ

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
các anh cho em hỏi : xếp em muốn đưa tài sản của mình là một công trình nhà làm việc văn phòng vừa xây xong theo phương thức tự làm đi góp vốn, vậykhi đưa tài sản đó đi góp vốn xếp em cần những thủ tục gì, hồ sơ gồm những gì, phía bên cơ quan thuế phải khai báo như thế nào để tài sản đó khi đưa vào công ty được tính chi phí khấu hao? kính mong các anh chị chỉ giáo.
chúc các anh chị trong diễn đàn sức khoẻ
Chú ý tài sản góp vốn có thể bao gồm 2 phần: Quyền SD đất và Quyền sở hữu TS gắn liên với đất (Công trình)
Nếu công trình đã hoàn công, có sổ hồng thì làm thủ tục sang tên công ty mới, xuất hóa đơn và kê khai thuế GTGT. Chú ý QSD đất nếu sang tên sẽ không chịu thuế GTGT, và QSD đất trong trường hợp điều lệ không ghi rõ, thì khi công ty chấm dứt hoạt động sẽ không được hoàn trả lại cho người góp vốn = QSD đất.
Nếu công trình chưa hoàn công và không thể sang tên, góp vốn bằng quyền DS thể hiện dưới 1 bảng cam kết có xác nhận của các thành viên góp vốn. Trong trường hợp này công ty mới sẽ không được tính khấu hao cho đến khi hoàn tất thủ tục hoàn công, sang tên.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA