Mỗi tuần một chuyên đề

Xây dựng tự điển CAT/ACCA/CFA

• Thread starter studyguide
  • Ngày gửi
S

studyguide

Sơ cấp
19/11/08
30
0
0
TP HCM
:015: Chào các anh chị em đang học chương trình CAT/ACCA/CFA!

Chắc chắn rằng ai trong chúng ta khi học chương trình CAT/ACCA/CFA đều gặp khó khăn rất nhiều trong việc hiểu và nhớ các thuật ngữ chương trình. Nên, việc có một sổ tay ghi chú hay một quyển từ điển về thuật ngữ cá nhân là vô cùng bổ ích.

Tôi cũng là một người đang theo học CAT và CFA, cảm nhận được điều nêu trên nên tôi cố gắng xây dựng một quyển từ điển online về tài chính cho ACE ta cùng dùng. Tự điển này sẽ gần gủi với những cái ace đang học nhất. Bởi thế, tôi mong các ace đóng góp bằng cách gởi đến cho tôi các phrase và các key terms mà ace đang vật lộn để ghi nhớ. Tôi sẽ giúp các ace cập nhật và làm phong phú thêm tự điển này.

Thông tin về tự điển tài chính online: www.accaglobal.tk

Gởi thông tin cho tôi tại: shark.vltk.01@gmail.com

Hãy xây dựng từ điển riêng cho cộng đồng CAT/ACCA/CFA của mình.

Thân ái

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
:015: Chào các anh chị em đang học chương trình CAT/ACCA/CFA!

Chắc chắn rằng ai trong chúng ta khi học chương trình CAT/ACCA/CFA đều gặp khó khăn rất nhiều trong việc hiểu và nhớ các thuật ngữ chương trình. Nên, việc có một sổ tay ghi chú hay một quyển từ điển về thuật ngữ cá nhân là vô cùng bổ ích.

Tôi cũng là một người đang theo học CAT và CFA, cảm nhận được điều nêu trên nên tôi cố gắng xây dựng một quyển từ điển online về tài chính cho ACE ta cùng dùng. Tự điển này sẽ gần gủi với những cái ace đang học nhất. Bởi thế, tôi mong các ace đóng góp bằng cách gởi đến cho tôi các phrase và các key terms mà ace đang vật lộn để ghi nhớ. Tôi sẽ giúp các ace cập nhật và làm phong phú thêm tự điển này.

Thông tin về tự điển tài chính online: www.accaglobal.tk

Gởi thông tin cho tôi tại: shark.vltk.01@gmail.com

Hãy xây dựng từ điển riêng cho cộng đồng CAT/ACCA/CFA của mình.

Thân ái
bạn cập nhật đến đâu rồi up lên cho mọi người tham khảo với nhé. Mình có ý định học ACCA nhưng trinh độ tiếng anh chưa được tốt hy vọng sẽ củng cố và tham dự học vào năm sau.

S

studyguide

Sơ cấp
19/11/08
30
0
0
TP HCM
bạn cập nhật đến đâu rồi up lên cho mọi người tham khảo với nhé. Mình có ý định học ACCA nhưng trinh độ tiếng anh chưa được tốt hy vọng sẽ củng cố và tham dự học vào năm sau.

Mình mới học và chỉ mới cập nhật thôi, nên mong các bạn đóng góp thêm từ để làm phong phú tự điển này. Nguồn chính của mình là sách BPP, Kaplan, Wikipedia và một số nguồn khác...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA