Thuế cho trường mầm non tư thục

• Thread starter ngocmai1903
  • Ngày gửi
N

ngocmai1903

Guest
26/3/09
10
0
0
37
Hai Phong
Công ty em chuyên làm quảng cáo, dịch vụ, nay mới mở một trường mầm non tư thục tại địa điểm của công ty, ngành nghề này có trong đăng ký kinh doanh. Xin các anh chị cho em biết là phải kê khai và đóng những loại thuế gì đối với trường mầm non này và thủ tục như thế nào. Em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vanhai

Trung cấp
18/8/05
56
0
6
45
HCM Cty
Day học là đối tượng không chịu thế GTGT, hóa đơn đầu vào phải xác định phục vụ cho phần nào để hạch toán thuế GTGT đầu vào, phần nào dùng chung thì phải phân bổ. Lợi nhuận phải xác định riêng vì chịu thuế suất thuế TNDN là 10%, bạn thảm khảo thêm thông tư số 140 về chế độ kế toán trường dân lập

N

ngocmai1903

Guest
26/3/09
10
0
0
37
Hai Phong
Cảm ơn anh nhiều, em muốn hỏi thêm là mình phải lập một bộ sổ sách kế toán riêng hay cứ ghi chép chung vào sổ sách kế toán của công ty; hay là chỉ cần lập mấy sổ kế toán chi tiết thôi ạ? Trường mầm non tư thục của công ty em thu học phí chỉ ghi biên lai thôi anh ạ. Còn thuế TNDN thì vẫn phải hạch toán như bình thường phải không ạ (Doanh thu trừ đi các chi phí hợp lý)?

M

manmom

Trung cấp
3/10/10
113
0
16
TP Vinh - Nghệ An
Ðề: Thuế cho trường mầm non tư thục

Cảm ơn anh nhiều, em muốn hỏi thêm là mình phải lập một bộ sổ sách kế toán riêng hay cứ ghi chép chung vào sổ sách kế toán của công ty; hay là chỉ cần lập mấy sổ kế toán chi tiết thôi ạ? Trường mầm non tư thục của công ty em thu học phí chỉ ghi biên lai thôi anh ạ. Còn thuế TNDN thì vẫn phải hạch toán như bình thường phải không ạ (Doanh thu trừ đi các chi phí hợp lý)?
chị ngocmai cho em hỏi là giwof chắc chị đã thành thạo công việc kế toán ở trường mầm non tư thục rồi nhỉ, có gì chị chỉ giáo em với, e cugnx mới vào nghề, e ko biết phải bắt đầu từ đâu đây

T

Trịnh thoa

Guest
21/11/15
5
1
3
31
Mail của e la trinhthoa28081992@gmail.com
Anh chị cho e xin ít kinh nghiệm vscaj. Trg e cũng chỉ có biên lai thu tiền chứ chưa có hd gtgt.
Ai co bản execl tổng hợp cac ngvu cho e xin 2 bản. Chân thành cảm ơn mọi ng

thuyhien.tk1009

thuyhien.tk1009

Sơ cấp
17/11/20
5
0
1
32

mình mới xin vào làm trường mầm non tư thục bạn có file nghiệp vụ có thể cho mình xin dc ko ạ
thuyhien.tk1009@gmail.com
mình cảm ơn bạn nhìu ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA