Mỗi tuần một chuyên đề

Ngân Hàng Câu Hỏi CFA level I 2009

• Thread starter nicolebobbin
  • Ngày gửi
N

nicolebobbin

Guest
21/10/08
6
0
0
41
HCM
1 số câu hỏi của CFA level 1

Ở đây mình có đăng các câu hỏi của CFA level 1
, sẽ update thêm khi có thời gian
mục đích là giúp các bạn có 1 cái nhìn khái quát về các câu trắc nghiệm của CFA
các bạn thấy thế nào ? cần thêm thông tin gì cứ nói nhé

www.cfalevel.blogspot.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saphirrelogin

Guest
7/9/08
20
0
0
43
Ha Noi
CFA 2009 còn 3 câu hỏi thôi bạn, mấy cái question bank 4 câu hỏi không còn hiệu lực nữa, cập nhật tí đê bạn ơi.

N

nicolebobbin

Guest
21/10/08
6
0
0
41
HCM
đây chỉ mới là phần ethic của năm 2008 và chỉ mang tính tham khảo thui bạn à

T

traab

Guest
29/7/09
12
0
0
Ha Noi
Topic này lâu rùi không thấy đồng chí nào ghé thăm. Ac ac!!! Vậy thì hôm nay mình đề xuất tái khởi động lại nó. Thay vì chỉ post các câu hỏi , các đồng chí và các bạn có thể gứi thắc mắc về những cụm từ Tiếng Anh khó hiểu, những vấn đề chưa rõ để mọi người cùng bàn luận.Qua đó trau dồi thêm kiến thức, tạo nền tảng vượt qua được các Level !!

L

lengockhoi

Guest
19/11/08
25
0
0
HCM
hi ban,
minh dang on thi L1 de cbi cho ky thi 12.09 toi day.
minh rat muon down duoc Schweser Pro ve de on luyen.
minh da down theo duong link cua ban. nhung sau khi cai dat theo hdan xong minh nhan duoc thong bao la expired.
ban co the hdan jup minh down dc k?
cam on ban rat nhieu
Bạn chỉnh ngày tháng trên máy tính (góc phải màn hình) lùi lại vài tháng hoặc thành năm 2008 lun cũng được.

A

ANHTRONG

Guest
19/4/07
1
0
0
BAC NINH
Ở đây mình có đăng các câu hỏi của CFA level 1
, sẽ update thêm khi có thời gian
mục đích là giúp các bạn có 1 cái nhìn khái quát về các câu trắc nghiệm của CFA
các bạn thấy thế nào ? cần thêm thông tin gì cứ nói nhé

www.cfalevel.blogspot.com
Bạn ơi web của bạn cho die rồi. dữ liệu trong đó bị move hết rồi k còn nữa. Bạn còn tài liệu đó không gửi qua mail cho mình được không? email của mình là: Xuantrong@fpt.vn. Thanks!

M

marukok461109

Guest
6/8/09
18
0
0
hà nội
cho e hỏi 1 người ngoài các đòi hỏi về chuyên môn,kĩ năng....thì tích cách như thế nào được coi là phù hợp để làm 1 chuyên viên phân tích đầu tư.họ cần có tính kiên nhẫn hay gì...
và những nguời với tính cách như thế nào nên tránh làm nghề này

làm ơn trả lời chi tiết giùm em.thanks

T

traab

Guest
29/7/09
12
0
0
Ha Noi
Là một chuyên viên phân tích tài chính, ngoài sự am hiểu sâu về mặt kiến thức người đó cần phải có đầu óc dự đoán, khả năng suy xét vấn đề , khả năng đưa ra quyết định. Bên cạnh đó , người này cũng cần phải có sự vững vàng về tâm lý, kiên định với những quyết định của mình.Tiếp nữa là lòng kiên trì . do đó nếu ai cảm thấy mình có thói quen làm việc hời hợt, không đi hết mụctiêu mình đã định thì không nên chọn nghề phân tích này!!!!!

M

marukok461109

Guest
6/8/09
18
0
0
hà nội
e muốn hỏi phần cổ phiếu,trái phiếu level 1 có học nhiều phân tích kĩ thuật ko vậy.những phần chính là gì.vì chứng khoán truờng e nếu ko học lớp chứng khoán thì chỉ học 2 quyển:thị truờng ck và kd chứng khoán,e nghĩ là ko đủ
mà level 1,cp và tp chiếm đến 24% nd chuơng trình học
thanks các bác

K

kidrock

Guest
19/11/08
20
0
0
40
homeless
Theo mình biết, CFA hướng về phân tích cơ bản và đầu tư dài hạn. Nếu bạn muốn tìm hiểu về phân tích kỹ thuật thì có chứng chỉ CMT.

M

marukok461109

Guest
6/8/09
18
0
0
hà nội
em muốn hỏi quyển từ điển phục vụ học CFA có thể và cần những quyển gì ạ
bisiness oxford được ko ạ

S

studyguide

Sơ cấp
19/11/08
30
0
0
TP HCM
Học CFA

em muốn hỏi quyển từ điển phục vụ học CFA có thể và cần những quyển gì ạ
bisiness oxford được ko ạ

Thật ra, sử dụng tự điển không hiệu quả trong tình huống học chuyên ngành đâu bạn.Bạn nên dùng curriculum CFA mà học,có định nghĩa và ví dụ tình huống rỏ ràng. Hiểu đúng nghĩa hơn tự điển đó bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA