Kê khai bổ sung mẫu KHBS/01 bị phạt như thế nào?

• Thread starter Tuyen656
  • Ngày gửi
M

miha226

Sơ cấp
20/11/09
23
0
0
Hà nội
Em kê khai thuế tháng 10/2009 bằng HTKK2.1.0, các tháng tiếp theo em cũng dùng phần mềm này nhưng giờ em mới phát hiện ra là số thuế được khấu trừ tháng 10 không được cộng dồn vào các tháng tiếp theo. không hiểu sao nữa!!! Vậy các bác cho em hỏi tháng 3/2010 em kê khai điều chỉnh bổ sung có được không? có bị chi cục thuế phạt không và phạt bao nhiêu? mong các bác giúp đỡ em! Cảm ơn các bác.

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

Xuxu2010

Sơ cấp
19/1/10
46
0
6
Ha Noi
Mình cũng đang gặp trường hợp giống các bạn : Bên mình là CC thuế Cầu Giấy - Khi nộp tờ khai bổ sung : Tăng CT 23 củaT10/2009 và giảm CT 23 của tháng 12/2009 cho bên mình thì cán bộ thu tờ khai nói phải nộp phạt kê khai sai thông tin trên tờ khai là 1.1tr.Mình có hỏi là phạt theo thông tư nào thì được trả lời là : 61 áp dụng từ tháng 10 năm 2009 rồi. Mình cứ nghĩ là kê khai bổ sung do DN tự phát hiện và số kê khai không làm giảm thuế phải nộp thì không bị phạt chứ. Và nếu có thông tin thì tại sao DN lại không có thông báo.
Có ai làm ở Cầu Giấy thì giúp mình giải quyết vụ này với nhé.
Cảm ơn nhiều.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mình cũng đang gặp trường hợp giống các bạn : Bên mình là CC thuế Cầu Giấy - Khi nộp tờ khai bổ sung : Tăng CT 23 củaT10/2009 và giảm CT 23 của tháng 12/2009 cho bên mình thì cán bộ thu tờ khai nói phải nộp phạt kê khai sai thông tin trên tờ khai là 1.1tr.Mình có hỏi là phạt theo thông tư nào thì được trả lời là : 61 áp dụng từ tháng 10 năm 2009 rồi. Mình cứ nghĩ là kê khai bổ sung do DN tự phát hiện và số kê khai không làm giảm thuế phải nộp thì không bị phạt chứ. Và nếu có thông tin thì tại sao DN lại không có thông báo.
Cảm ơn nhiều.

Họ làm theo cái này nè bạn ơi:
Công văn 4247 /TCT–CS, ngày 11/11/2008.
1. Trường hợp người nộp thuế (NNT) khai bổ sung, điều chỉnh nhưng không làm tăng số tiền thuế phải nộp của kỳ có số liệu bổ sung, điều chỉnh thì người nộp thuế không phải nộp bổ sung số thuế sau kê khai bổ sung, điều chỉnh, không tính phạt chậm nộp tiền thuế. NNT bị xử phạt về hành vi vi phạm thủ tục thuế.

... biết vầy, sai nhỏ bỏ luôn, có khai bổ sung là có phạt !!!:wall:

S

sugiahoabinh

Guest
4/11/09
9
0
0
Hà Nội
Cảm ơn nhiều.

Giảm hay tăng số thuế phải nộp đều phải làm điều chỉnh và đều phải nộp phạt (trừ khi bạn phát hiện ngay trong kỳ - đến hết ngày 25 - thì không phải nộp phạt)
Bạn phải làm tờ khai bổ sung theo mẫu 01/KHBS và kèm mẫu PL 01_3/GTGT của tháng hiện tại. Sau đó lên phòng hỗ trợ kê khai thuế, họ sẽ lập biên bản vi phạm hành chính thuế. Bạn chờ khoảng 10 ngày để có được Quyết định xử phạt (số tiền phải nộp). Sau đó bạn ra kho bạc NN nộp số tiền bị phạt.
Trong Biên bản vi phạm hành chính thuế có mục ý kiến của đơn vị vi phạm bạn nhớ ghi là: "Doanh nghiệp đã tự phát hiện ra sai sót và làm điều chỉnh, kính mong Chi cục thuế xem xét giảm nhẹ mức phạt đối với doanh nghiệp" thì sẽ được giảm nhẹ mức phạt đấy. (Vì mình đã làm thế và được giảm mà)
Bạn nên nhớ là cuối mỗi tờ khai thuế có dòng:" Tôi cam đoan số liệu khai trên đây là đúng và chịu trách nhiệm trước pháp luật về những số liệu đã khai" nên các doanh nghiệp thắc mắc đều không có sự phản hồi.
Mức phạt 1.1 triệu đồng mình đã thấy áp dụng ở 2 quận: Cầu Giấy và Đống Đa. Còn các quận khác mình chưa làm.

lehangnb

lehangnb

Trung cấp
25/3/08
71
8
8
38
Ha noi
Mình thấy cái quy định mới về phạt vi phạm do nộp Tờ khai bổ sung này là phi lý quá. Không phải lúc nào làm kế toán cũng chính xác tuyệt đối được, bên mình hôm trước cũng làm chênh lệch tăng thuế VAT phải nộp lên 80 đồng, mình định kê khai bổ sung để giảm đi nhưng nghe cán bộ quản lý thuế nói nếu em mà kê khai bổ sung là sẽ bị phạt luôn 1.1 triệu, thế nên mình đi về không kê khai gì nữa đợi quyết toán rồi tính. Mình có hỏi bên Tuyên truyền hỗ trợ thì hõ trả lời là : phạt ít hay nhiều còn tùy thuộc vào nguyên nhân chủ quan hay khách quan? Chán king luôn.

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Giảm hay tăng số thuế phải nộp đều phải làm điều chỉnh và đều phải nộp phạt (trừ khi bạn phát hiện ngay trong kỳ - đến hết ngày 25 - thì không phải nộp phạt)
Bạn phải làm tờ khai bổ sung theo mẫu 01/KHBS và kèm mẫu PL 01_3/GTGT của tháng hiện tại. Sau đó lên phòng hỗ trợ kê khai thuế, họ sẽ lập biên bản vi phạm hành chính thuế. Bạn chờ khoảng 10 ngày để có được Quyết định xử phạt (số tiền phải nộp). Sau đó bạn ra kho bạc NN nộp số tiền bị phạt.
Trong Biên bản vi phạm hành chính thuế có mục ý kiến của đơn vị vi phạm bạn nhớ ghi là: "Doanh nghiệp đã tự phát hiện ra sai sót và làm điều chỉnh, kính mong Chi cục thuế xem xét giảm nhẹ mức phạt đối với doanh nghiệp" thì sẽ được giảm nhẹ mức phạt đấy. (Vì mình đã làm thế và được giảm mà)
Bạn nên nhớ là cuối mỗi tờ khai thuế có dòng:" Tôi cam đoan số liệu khai trên đây là đúng và chịu trách nhiệm trước pháp luật về những số liệu đã khai" nên các doanh nghiệp thắc mắc đều không có sự phản hồi.
Mức phạt 1.1 triệu đồng mình đã thấy áp dụng ở 2 quận: Cầu Giấy và Đống Đa. Còn các quận khác mình chưa làm.
Sao lại vậy nhỉ? làm điều chỉnh mà tăng số thuế pahir nộp thì mới bị phạt chứ nhỉ do nôp chậm thuế. Ko tăng sao cũng phải nộp nhỉ? Ở Hưng yên đâu có vậy nhỉ?

T

ThanhHuongDoan

Guest
Khong phai Cau Giay hay Dong Da dau, em o Hai Ba Trung cung bi phat mat 1.1t trong khi do dieu chinh tang chi tieu 23 len co hon 600k.
Cty em chua vi pham lan nao viet trong bien ban vi pham day du cac muc ma chi duoc giam co 20% tuc la phai nop 880k.ban em o Ba Dinh cung lam nhu the ma dieu chinh vo tu co bi phat dau, chan that day, quy dinh ma moi cho 1 kieu, ko may minh bi sao qua ta nen phai moc tien tui thoi.

Hanhcthn

Hanhcthn

Trung cấp
16/6/08
71
3
8
Hà Nội
Về xử phạt vi phạm khi kê khai sai trên tờ khai thuế GTGT

Cảm ơn nhiều.
Về vấn đề này mình xin cung cấp các văn bản quy định về xử phạt vi phạm hành chính về thuế - nhưng chỉ trong lĩnh vực khai sai thuế, bổ xung tờ khai như các bạn đang hỏi :
1- Tại Điều 8, mục 2, chương 1 nghị định 98/2007/NĐ-CP ngày 7/6/2007 của Chính phủ "quy định về xử lý vi phạm pháp luật về thế và cưỡng chế thi hành quyết định hành chính thuế", Quy định : "Điều 8: Xử phạt đối với hành vi khai không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ khai thuế :
Hành vi klhai không đúng, không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 31 của Luật quản lý thuế (Trừ trường hợp người nộp thuế được khai bổ xung theo quy định) bị phát hiện sau thời hạn quy định nộp hồ sơ khai thuế ..."
2- Tại Điểm 5, mục I, phần B của Thông tư 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của Bộ tài chính "Hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế .." quy định :
"5. Khai bổ sung hồ sơ khai thuế :
5.1. Người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế. Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế
5.2. Trường hợp khai bổ sung hồ sơ khai thuế làm tăng số tiền thuế phải nộp, người nộp thuế tự xác định số tiền phạt chậm nộp căn cứ vào số tiền thuế chậm nộp, số ngày chậm nộp và mức xử phạt theo quy định tại điều 106 Luật quản lý thuế ..."
3. Điều 106 Luật Quản lý thuế quy định :
Điều 106. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp tiền thuế
1. Người nộp thuế có hành vi chậm nộp tiền thuế so với thời hạn quy định, thời hạn gia hạn nộp thuế, thời hạn ghi trong thông báo của cơ quan quản lý thuế, thời hạn trong quyết định xử lý của cơ quan quản lý thuế thì phải nộp đủ tiền thuế và bị xử phạt 0,05% mỗi ngày tính trên số tiền thuế chậm nộp.
2. Người nộp thuế khai sai dẫn đến làm thiếu số tiền phải nộp hoặc không khai thuế nếu tự giác khắc phục hậu quả bằng cách nộp đủ số tiền thuế phải nộp trước khi cơ quan có thẩm quyền phát hiện thì bị xử phạt chậm nộp thuế theo quy định tại Điều này, nhưng không bị xử phạt vi phạm thủ tục hành chính thuế, thiếu thuế, trốn thuế. (theo mình được biết thì chưa có văn bản PL nào sửa đổi quy dịnh này)
Tóm lại : Văn bản thì nhiều, nhưng căn cứ vào các quy định trên, chúng ta lưu ý 2 điểm sau :
Thư nhất : * Khi khai sai trên tờ khai thuế : thì đươc kê khai bổ sung vào bất cứ thời điểm nào .
Thứ hai : nếu việc kê khai bổ sung (trước khi có quyết định thanh tra, kiểm tra thuế tại DN) làm tăng số thuế phải nộp thì DN tự tính số tiền phạt trên số thuế tăng thêm và số ngày chậm nộp (được tính từ ngày 21 của tháng phải nộp tờ khai đến ngày lập tờ khai điều chỉnh này), Công thức : Số tiền phạt chậm nộp = số ngày chậm kê khai X số thuế tăng thêm X 0.05%. Sau đó DN tự đi nộp số thuế thiếu và tiền phạt vào Kho bạc.

Sửa lần cuối:
G

gaimuoitu

Sơ cấp
4/12/07
22
0
1
Hải Phòng
Tháng vừa rồi em mới phát hiện ra hai sai sót trong các kỳ khai thuế trước. T1/2010 thì kê nhầm thuế suất hoá đơn đầu vào dẫn đến phải làm KHBS để điều chỉnh tăng số thuế phải nộp. Cái tờ khai bổ sung này thì em in ra bình thường.
Đến T2/2010 lại bị kê thiếu số thuế của 1 hoá đơn đầu vào dẫn đến phải làm KHBS để điều chỉnh giảm số thuế phải nộp. Nhưng khi in tờ khai bổ sung thì hiện lên thông báo: "trường hợp điều chỉnh làm giảm số thuế phải nộp thì không dùng mẫu KHBS mà kê khai vào kỳ hiện tại kèm theo giải trình tại phụ lục 01-3/GTGT" và tất nhiên là không in ra được.
Khi nộp tờ khai cán bộ thuế nhất định phải đòi tờ khai bổ sung của cả hai trường hợp trên (cả tăng và giảm) nhưng mà em không thể in được tờ khai của T2/2010 vì cứ in là phần mềm lại hiện ra thông báo như thế. Lại còn bị mắng nữa chứ: "máy mày bảo không có nhưng tao bảo phải có tờ khai bổ sung". Chẳng biết phải làm sao cả, có ai gặp trường hợp như em không? Giúp em với!!!! Chẳng lẽ tháng này em không nộp được tờ khai hay sao, hu hu ...

X

Xuxu2010

Sơ cấp
19/1/10
46
0
6
Ha Noi
Tháng vừa rồi em mới phát hiện ra hai sai sót trong các kỳ khai thuế trước. T1/2010 thì kê nhầm thuế suất hoá đơn đầu vào dẫn đến phải làm KHBS để điều chỉnh tăng số thuế phải nộp. Cái tờ khai bổ sung này thì em in ra bình thường.
Đến T2/2010 lại bị kê thiếu số thuế của 1 hoá đơn đầu vào dẫn đến phải làm KHBS để điều chỉnh giảm số thuế phải nộp. Nhưng khi in tờ khai bổ sung thì hiện lên thông báo: "trường hợp điều chỉnh làm giảm số thuế phải nộp thì không dùng mẫu KHBS mà kê khai vào kỳ hiện tại kèm theo giải trình tại phụ lục 01-3/GTGT" và tất nhiên là không in ra được.
Khi nộp tờ khai cán bộ thuế nhất định phải đòi tờ khai bổ sung của cả hai trường hợp trên (cả tăng và giảm) nhưng mà em không thể in được tờ khai của T2/2010 vì cứ in là phần mềm lại hiện ra thông báo như thế. Lại còn bị mắng nữa chứ: "máy mày bảo không có nhưng tao bảo phải có tờ khai bổ sung". Chẳng biết phải làm sao cả, có ai gặp trường hợp như em không? Giúp em với!!!! Chẳng lẽ tháng này em không nộp được tờ khai hay sao, hu hu ...
Trường hợp của mình cũng thế đấy,mình cũng chỉ in được bản khai BS điều chỉnh tăng số thuế phải nộp thôi,còn bản điều chỉnh giảm nó không cho in - bấm lệnh in nó cũng hiện lên dòng của bạn và mình có nói với cán bộ thu tờ khai BS nhưng họ không tin họ cứ bảo phải có tờ khai đó thì mới làm việc được. Chán thế. Cám bộ mà còn không biết thì thứ thường dân như chúng ta phải làm sao đây?
Còn nữa : Bên minh làm cả tăng và giảm của 2 kỳ thuế như thế nếu có bị phạt thì họ tách từng cái để phạt hay là nộp một thể tất cả những sai sót đó và bị phạt 1.1tr - Nếu tách ra mà phạt thì quả này mình toi rồi,hết già nửa tháng lương chứ có đơn giản đâu,huuuuuuuuu:wall::wall::wall:

X

Xuxu2010

Sơ cấp
19/1/10
46
0
6
Ha Noi
Chả biết thế nào là đúng thế nào là sai nữa các bác ạ, vì ngay trong luật thuế đã có sự không đồng nhất thì...thật khổ cho dân kế toán nhà mình.
Em cũng đang bị vướng mắc vấn đề này, em đã tìm hiểu thì thấy theo TT60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007:
Mục 5, khoản I, phần B. Khai bổ sung hồ sơ khai thuế:
5.1. Người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế. Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế.
Và em đã hỏi phòng hỗ trợ tuyên truyền Cục thuế TP Hà Nội thì các bác ấy cũng bảo nếu DN phát hiện và kê khai bổ sung, đồng thời vẫn chưa phải nộp thuế GTGT thì không bị phạt gì cả.
Nhưng khi em hỏi cán bộ quản lý thuế thì bác ấy lại bảo bị phạt 1.100.000 theo TT61/2007/TT-BTC cũng ra cùng ngày 14/6/2007:
1.2. Phạt tiền 1.100.000, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 200.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ đăng ký thuế hoặc thông báo thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế cho cơ quan thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 ngày trở lên
Chẳng biết trời đất thế nào nữa, giờ chắc phải bỏ tiền túi ra nộp phạt thôi, chứ nói với sếp thì khó quá.
Chào cả nhà. Em xin báo cáo tình hình nộp phạt của DN em trong trường hợp kê khai sai này : Tổng phát hiện của năm 2009 thì bên em bị lệch 3 tờ khai : 2 tăng số thuế phải nộp và 1 giảm số thuế phải nộp(tất cả đều rất nhỏ :wall:). Khi kê khai bổ sung và được thông báo phạt:1.1tr,em đã nhờ người quen giải quyết và mất 600k phòng thân - cuối cùng lấy 2 tờ khai bổ sung tăng đóng dấu : Đã nhận tờ khai và ra ngân hàng nộp NSNN số tiền trên 2 tờ khai đó- Không bị lập biên bản và cũng không có qd phạt nào sất. Thế là xong còn tờ khai giảm thì không đả động gì cả và bảo khấu trừ vào CT 37 của kỳ gần nhất.
Em làm xong nhẹ cả người nhưng cũng vẫn không hiểu.:015::015::015::005:
Ôi sao luật Thuế mênh mông thế
Đọc mãi mà không thấy bến bờ,heheheheheehe.

D

diep nguyen

Sơ cấp
7/4/09
39
0
0
Q. Gò Vấp
úi, ko biết bạn có bị các anh thuế xử ko nhỉ ? hihi.
Theo mình, Mục 5 TT 60, quy định trường hợp bị phạt do khai bổ sung số thuế phải nộp. Trường hợp khai bổ sung làm tăng số thuế phải nộp thì phạt mức 0.05% / ngày * số tiền thuế tăng thêm. Còn khai bổ sung làm giảm số thuế phải nộp thì bù trừ vào kỳ gần nhất. Đây là trường hợp tự cty mình phát hiện ra, điều chỉnh trước khi cơ quan thuế kiểm tra.
Còn TT 61, là sau khi cơ quan thuế kiểm tra, phát hiện sai sót nên mới có từ " hành vi vi phạm " chứ . Lúc này, ngoài phạt 0.05% như trên còn thêm cái tội : cố ý hay vô ý, tăng nặng hay giảm nhẹ.

P

paperhn

Guest
9/5/10
0
0
0
Hanoi
Liên lạc

Chào cả nhà,

Mình mới tham gia diễn đàn, ko biết làm sao có nick YM của các bạn ở đây (có tính năng gửi private message ko nhỉ? ). Mình cũng gặp trường hợp tương tự ở q Đống Đa muốn nhờ mọi người truyền kinh nghiệm

L

leowhite

Guest
29/7/09
4
0
0
ha noi
ko biết e hiểu thế này có đúng ko nhé:
Kê khai sai thi sẽ bị xử phạt hành chính,có 2 mức:
1,1 triệu,nếu kê khai sai ở chỉ tiêu 23

O

Ong VOVE

Trung cấp
8/5/10
132
0
0
U MINH
úi, ko biết bạn có bị các anh thuế xử ko nhỉ ? hihi.
Theo mình, Mục 5 TT 60, quy định trường hợp bị phạt do khai bổ sung số thuế phải nộp. Trường hợp khai bổ sung làm tăng số thuế phải nộp thì phạt mức 0.05% / ngày * số tiền thuế tăng thêm. Còn khai bổ sung làm giảm số thuế phải nộp thì bù trừ vào kỳ gần nhất. Đây là trường hợp tự cty mình phát hiện ra, điều chỉnh trước khi cơ quan thuế kiểm tra.
Còn TT 61, là sau khi cơ quan thuế kiểm tra, phát hiện sai sót nên mới có từ " hành vi vi phạm " chứ . Lúc này, ngoài phạt 0.05% như trên còn thêm cái tội : cố ý hay vô ý, tăng nặng hay giảm nhẹ.
Bạn này đọc chưa kỷ thông tư 60 và nghị định 98 nên nói vậy.
ko biết e hiểu thế này có đúng ko nhé:
Kê khai sai thi sẽ bị xử phạt hành chính,có 2 mức:
1,1 triệu,nếu kê khai sai ở chỉ tiêu 23
Bạn nói đúng về phạt hành chính nhưng chưa chính xác về số tiền phạt vì "còn có tình tiết giảm nhẹ" không nhất thiết KHBS đều phạt 1,1tr.
Mấy người trong năm tạm nộp TNDN quí nhiều hơn số trên quyết toán cuối năm => KHBS để lấy lại tiền nộp thừa bị phạt mới oan kìa.:wall:

M

muasaobang293

Sơ cấp
29/6/09
8
0
1
hanoi
Từ trước tới giờ mình toàn kê hoá đơn đầu vào ở mục hàng hoá dùng chung cho sản xuất kinh doanh chịu thuế và ko chịu thuế, nhưng mình ko làm bảng phân bổ số thuế GTGT đầu vào được khấu trừ mẫu 01/4A GTGT( vì số thuế GTGT được khấu trừ cũng rất nhỏ),trong năm 2009 cty mình ko xuất hoá đơn đầu ra nào của mặt hàng không chịu thuế. Tháng 1 ,2 năm 2010 cty cũng ko xuất hoá đơn đầu ra của mặt hàng ko chịu thuế,chỉ tiêu 23 mình ghi = chỉ tiêu 22. Đến tháng 3/2010, vì có hoá đơn đầu ra của mặt hàng không chịu thuế nên mình làm bảng phân bổ số thuế GTGT được khấu trừ mẫu 01/4A,khi lên chi cục thuế Đống Đa nộp tờ khai mình hỏi tháng 1. tháng 2 do ko xuất hoá đơn đầu ra của mặt hàng ko chịu thuế nên toàn bộ số thuế GTGT đầu vào đều được khấu trừ hết và DN ko lập bảng phân bổ mẫu 01/4A, họ bảo lên phòng hỗ trợ kê khai làm tờ khai bổ sung và nộp phạt :026:. Hic , mình chẳng hiểu mô tê gì cả , mình chưa làm, ko biết có cần phải làm tờ khai bổ sung và phải nộp phạt ko nhỉ:wall:??? huhu

L

lecham

Guest
11/5/10
1
0
0
36
ha oi
tờ khai thuế gtgt tháng này em đã nộp từ ngày 10, nhưng khi về thì phát hiện sai số thuế còn được khấu trừ ở đầu kỳ, em đã sửa lại tờ khai trong phần mềm và thấy công ty phải nộp thuế gtgt, bây giờ em phải làm thế nào? mong các bác giúp cho, em mới đi làm, chưa biết nhiều về thủ tục này lắm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA