Đăng ký thuế TNCN cho công ty mới thành lập.

• Thread starter sang_83
  • Ngày gửi
S

sang_83

Guest
12/1/07
51
0
0
40
Quảng Nam
Công ty em mới thành lập, bên cơ quan thuế nói tải phần mềm TNCN2.2 và HTKK 2.5.1, em chưa hiểu về cách sử dụng và các bước để bắt đầu công việc kê khai thuế TNCN 2.2.
Còn về kê khai thuế TNCN trong 2.5.1, công ty em chưa có ai chịu thuế TNCN vậy em có phải mẫu biểu gì trong phần mềm này ko ạ? Anh chị giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
hic, thứ 1 là bạn vào tncnonline.com.vn để xem hướng dẫn

Thứ 2, đọc hết các văn bản pháp luật có liên quan về thuế đã. Rồi mới tính làm j tiếp.

Hì hì..

M

Mau Don

Cao cấp
23/2/10
238
1
0
Hà Nội
Công ty em mới thành lập, bên cơ quan thuế nói tải phần mềm TNCN2.2 và HTKK 2.5.1, em chưa hiểu về cách sử dụng và các bước để bắt đầu công việc kê khai thuế TNCN 2.2.
Còn về kê khai thuế TNCN trong 2.5.1, công ty em chưa có ai chịu thuế TNCN vậy em có phải mẫu biểu gì trong phần mềm này ko ạ? Anh chị giúp em với.

Cty mới thành lập. Trước tiên hàng tháng e kê khai thuế gtgt theo phần mềm HTKK 2.5.1 cho dù có phát sinh mua bán hay ko đều phải kê. Ở phần mềm đó có hướng dẫn tỉ mỉ, e đọc nhé. Còn Thuế tncn nếu ko phát sinh khấu trừ thuế thì ko phải kê khai thuế tncn,còn tổng số thuế tncn đã khấu trừ theo từng loại tờ khai mà < 5tr thì kê theo quý. Vậy thôi

C

chulien

Guest
thủ tục kê khai thuế thuê nhà thay cho chủ nhà

trước hết, bạn mang hợp đồng thuê nhà lên bộ phận quản lý thuế ở phường nơi cty thuê, lấy tờ khai đăng ký (Mẫu 03-ĐK-TCT) nộp tại bô phận 1 cửa và lấy giấy hẹn cấp MST cho chủ nhà, khi đã có MST thì lên đội quản lý thuế của phường đăng ký thông tin nộp thuế và đóng thuế môn bài cho chi cục thuế và kê khai thuế VAT hàng tháng tại đội quản lý thuế phường

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA