Đổi CMT_ Đăng ký thuế TNCN thế nào

• Thread starter AN PHAT
  • Ngày gửi
A

AN PHAT

Sơ cấp
30/10/09
6
0
0
hà nội
Các bác ơi, em bị mất CMT và được cấp mới với số CMT khác thì có phải đăng ký lại MST cá nhân ko? Có bác nào biết chỉ dùm em với. Cảm ơn các bác!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Bạn kiểm tra lại số CMT được cấp mới trên hệ thống cấp mã tncnonline.com.vn xem số CMT mới này như thế nào?
Sau đó, sẽ đăng ký lại số CMT cho MST trên phần mềm 2.3, khi đó bạn đánh cả MST đã được cấp cho bạn chỉ thay đổi số CMT và cũng gửi như đăng ký mã số thuế mới.

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
Các bác ơi, em bị mất CMT và được cấp mới với số CMT khác thì có phải đăng ký lại MST cá nhân ko? Có bác nào biết chỉ dùm em với. Cảm ơn các bác!
Mình nghĩ bạn nên hỏi lại nơi cấp CMT lại cho bạn. Họ phải lấy đúng số CMT cũ của bạn chứ sao lại cấp số khác chứ. Mỗi người có 1 số CMT như là mã riêng mà. Bạn mình cũng bị nhầm số vì họ nhìn lộn 1 số trong dãy số CMT của người làm lại. Và sau đó là sửa chữa sai sót. Hay lúc làm lại CMT bạn đã mafia nói là chưa làm bao giờ. hii.

A

AN PHAT

Sơ cấp
30/10/09
6
0
0
hà nội
Cảm ơn các bác.
Tình hình là trước khi em bất cẩn làm mất CMT cũ thì em đã làm thủ tục chuyển khẩu từ Tỉnh này sang tỉnh kia nên khi báo mất người ta bảo em phải làm mới chứ em ko dám mafia đâu à nha.

V

vinhung

Guest
13/5/10
1
0
0
37
Vinh Bao - Hai Phong
TSCD thue tai chinh

Các bác ơi,cong ty em co thue TSCD thue tai chinh.ben em co thue quyen sd dat tuc la thue mat bang de hoat dong sxkd, nhung so do cua manh dat do do ben cho thue giu trong suot thoi gian hop dong vay em nen hach toan gia tri thue cua manh dat do vao TK 212 hay TK 213.cac bac giup em voi

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
Các bác ơi,cong ty em co thue TSCD thue tai chinh.ben em co thue quyen sd dat tuc la thue mat bang de hoat dong sxkd, nhung so do cua manh dat do do ben cho thue giu trong suot thoi gian hop dong vay em nen hach toan gia tri thue cua manh dat do vao TK 212 hay TK 213.cac bac giup em voi

Mình xin lỗi vì chưa trả lời được câu hỏi của bạn nhưng mình có ý kiến là bạn có thể chuyển câu hỏi của bạn sang phần TSCĐ, ở đó thì sẽ có rất nhiều người có thể giúp bạn chứ bạn cho vào phần này thì ít người vào đọc lắm. Chào bạn nha:015:

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi
Cảm ơn các bác.
Tình hình là trước khi em bất cẩn làm mất CMT cũ thì em đã làm thủ tục chuyển khẩu từ Tỉnh này sang tỉnh kia nên khi báo mất người ta bảo em phải làm mới chứ em ko dám mafia đâu à nha.

Theo mình thì công an tỉnh nào thì họ cũng không nên để phí 1 số CMT như vậy. Nhưng lỡ vậy rùi thì bạn cứ làm giống VA ANH TOI nói đó. Chắc là OK. Hoặc bạn hỏi trực tiếp hoặc xem trên TNCN online, phần hỏi về thuế cũng đã có câu hỏi tương tự của bạn rùi.

xct

xct

Sơ cấp
25/4/09
45
0
0
Xa lắm ...
Mình nghĩ bạn nên hỏi lại nơi cấp CMT lại cho bạn. Họ phải lấy đúng số CMT cũ của bạn chứ sao lại cấp số khác chứ. Mỗi người có 1 số CMT như là mã riêng mà. Bạn mình cũng bị nhầm số vì họ nhìn lộn 1 số trong dãy số CMT của người làm lại. Và sau đó là sửa chữa sai sót. Hay lúc làm lại CMT bạn đã mafia nói là chưa làm bao giờ. hii.

Chắc bạn ấy không dám mafia đâu. Trường hợp như bạn ấy giải thích cũng đúng, ngay ở công ty mình hiện giờ cũng có trường hợp tương tự như thế. Anh A này đã có MSTCN, nhưng tháng 3/2010 anh A làm lại CMTND vẫn trên cùng 1 địa bàn và được cấp 1 số CMTND mới hoàn toàn. Nếu với trường hợp này, mình nghĩ nay mai có thẻ giấy chứng nhận được cấp MSTCN thì mình làm thông báo và thay đỏi thông tin mà thôi.