Mỗi tuần một chuyên đề

ý nghĩa và cách lập worksheet accouting

• Thread starter ketoan31
  • Ngày gửi
K

ketoan31

Trung cấp
10/5/07
77
1
8
Đồng Nai
chào các bạn,

cho mình hỏi ý nghĩa nghĩa của worksheet, cách lập worksheet trong kế toán như thế nào?

mình có gửi file đính kèm, mình xin cảm ơn.

Đính kèm

• GJournal for Student.xls
    16.5 KB · Lượt xem: 295
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tiger Princess

Guest
2/1/09
14
0
0
HN
chào các bạn,

cho mình hỏi ý nghĩa nghĩa của worksheet, cách lập worksheet trong kế toán như thế nào?

mình có gửi file đính kèm, mình xin cảm ơn.

Mỗi worksheet là một bảng tính trong Excel.

Tập thêm worksheet: Insert/worksheet.

Báo cáo như file mẫu của bạn có thể lập mỗi tháng 1 sheet. Việc tổng hợp số liệu giữa các sheet trong 1 file sẽ đơn giản hợp tổng hợp số liệu giữa các file.

Bạn lưu ý gửi bài đúng box quy định nhé.

C

chinhquang

Guest
27/4/10
17
0
0
hà nội
mình muốn hỏi cách lập nội dung trong worksheet mà mình gửi đó.

đây thuộc về anh văn chuyên ngành và kiến thức kế toán.

không ai biết ah??

bạn tham khảo nhé. Mình ko thấy biểu đượng cho đính kèm file nên bạn dùng chay vậy

Bảng làm việc
Tháng….

Tên tài khoản- số dư đầu kỳ- phát sinh trong kỳ- số dư cuối kỳ- Dòng tiềnvào- Bảng cân đối
- Nợ- Có - Nợ - Có - Nợ- Có - Nợ- Có- Nợ - Có
Tiền mặt- 14565(nợ) - 565(có) -14000(nợ) -- 14000(nợ của bảng cân đối)
Thuê văn phòng -15000(nợ) -- 15000(nợ của số dư cuối kỳ) - 15000(nợ của dòng tiền vào)

Sửa lần cuối:
C

chinhquang

Guest
27/4/10
17
0
0
hà nội
ủa? cặn kẽ thế rồi còn gì???? theo cái bảng kế toán đó mà bạn đính kèm ấy, bạn làm như worksheet của vn.
cột đầu tiên của bảng là tên tài khoản (ví dụ tài khoản tiền mặt, tài khoản phải thu khách hàng), cột tiếp theo là số dư đầu kỳ (là số dư của cuối kỳ trước ấy), sau đó là cột phát sinh trong kỳ, cột số dư cuối kỳ, cột dòng tiền vào là cột ghi các chi phí phát sinh và các khoản tiền bạn thu về ấy (chi phí khi bên nợ, tiền thu về thì ghi bên có). Cột cuối cùng là cột cân đối cột này thực chất cũng là cột số dư cuối kỳ ấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA